ตาอินกับตานามาแว้ว ใครอยากใส่ TEIN SS ก็เข้ามาดูเลย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย MeAnInG, 28 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ในที่สุดก็ไปจัดมาแล้วคับ TEIN super street และต้องขอขอบคุณพี่เจสที่ให้ลองนั่งรถ ขอบคุณพี่บอย spoon อ่างทอง พี่เอก Alert และพี่บิค ที่ให้คำปรึกษานะครับผม
    หลังจากที่นอนคิดไปคิดมาว่าจะเอาดีไหมในที่สุดก็ตัดสินใจเอาไงก็เอาวะ กำเงินไปหาพี่ใหญ่ที่ TEIN Master Shop พี่ใหญ่ให้การตอนรับเป็นอย่างดี ในที่สุด Project นี้ก็เสร็จเรียบร้อย ก่อนไปติดก็หาข้อมูลในเวปต่างๆต้องนาน เลยอยากโพสไว้ให้เป็นข้อมูลสำหรับคนที่คิดว่าจะติดหรือกำลังหา โช๊คใหม่สักชุดครับ

ที่ร้านมีโช๊คตัวเป็นๆให้ได้ดูกันก่อนครับ

แกะโช๊คออกมาจากกล่องกันเลยครับ ชุดนี้ใช้ UPPER mount ของโช๊คเดิมรับครับ อันนี้ด้านหน้า

อันนี้คู่หลังครับ

อันนี้ทั้งสี่ตัวครับ

เริ่มใส่กันเรยๆๆๆ

ใส่มันเข้าไปเลยครับ

และแล้วก็เสร็จแล้วครับออกมาสวยครับ แต่หมดตัวแล้วครับสิ้นปีนี้เกือบทำใจไม่ได้ตอนจ่ายตังส์

ติดตั้งเมื่อวานนี้ครับ วันนี้หลังจาก run in ไปประมาณ 100 กม. ความรู้สึกดีกว่าที่คิดไว้ครับ คือไม่ได้แข็งกระด้างอย่างที่คิดไว้ตอนแรก ตอนนี้ปรับไว้ที่ 8 ทั้งหน้าและหลังครับ ความรู้สึกออกไปทางแน่นหนึบ ขับสบายกว่าโช๊คเก่ามากครับ นิ่ง เรียบดีมากครับ feeling ดีมากๆเลยครับ เข้าโค้งอย่างมันเลยครับ จะมีกระด้างบ้างเวลาเจอทางที่เป็นหลุมเป็นบ่ออะครับแต่ก็รับได้ครับ วันนี้เลยขับรถบาดหน้าชาวบ้านเค้าไปทั่วเลยแบบว่ากำลังทดสอบของใหม่อยู่ อิอิ ช่วงนี้เลยเป็นโรคเจอโค้งไม่ได้ต้องรีบกระโจนเข้าใส่ สำหรับคนที่ขอบขับเร็ว ขอบสาดโค้ง หรือไม่ชอบให้รถเด่งมากๆเวลาเจอคอสะพาน หรือเจอ ตัวหนอน ผมว่ารีบจัดเลยให้ไว คุ้มมากๆเลยครับแล้วคุณจะไม่เสียดายตังส์ ฟันธงกร๊าฟฟฟฟฟ
    สิ้นปีแล้วโบนัสออกจัดเลยครับ อย่าไปรอ ไปและ

2. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ดีครับ tein หนึบๆ

3. BLACKCIVIC

BLACKCIVIC New Member Member

84
    0
    0
    ค่าตัวน้อง เท เท่าไหร่ครับ อยากได้ อยากได้

4. MeAnInG

125
    21
    0
    36,000 บาทขาดใจครับผม

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    เค้าจะปรับมาหั้ยกลางๆก่อนคือหน้า8หลัง8 ( ผมใส่ที่ ATP นะครับ คนละที่กัน)

ลองปรับเล่นดูครับ มันจะค่อยๆน้อยลงๆ :D

ปล. ถ้าปรับโช๊คด้านหลังก้อแค่ถอดเบาะนั่งออก แล้วสอดมือเข้าไป ไม่ต้องเอาเบาะพิงออกก้อได้นะครับ

(ผมเคยถอดเข้าถอดออกเล่นซะเมื่อยไปเลย)

6. NEW_RS@GOLDMEMBER

NEW_RS@GOLDMEMBER New Member Member

120
    13
    0
    ยินดีด้วยคับ ปรับข้างหลังทำแบบที่บิ๊กบอกล่ะคับ คลำเอาก้อเจอแล้ว ถอดเบาะเมื่อยแย่...

7. เอ๋รังสิต

เอ๋รังสิต New Member Member

222
    10
    0
  8. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ตบะใกล้แตกแล้ว

9. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    ยินดีด้วยนะคับที่ได้ของถูกใจ

10. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    อยากได้ม้างจัง อิจฉา...น้องมีนจัง

11. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    อิจฉาจัง สงสัยต้องโดนซะละม้างเนี่ย......

ปล.ว่าง ๆ พี่ขอลองนั่งทดสอบมั่งได้ป่ะ

12. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    แจ๋วเลยมีน..โค้งก็ระวังๆก็ดีน่ะ..

13. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    แหมๆๆๆๆ มันเหลือกันจริงๆเล้ยยยยยยยย ชาว Es เราเนี้ย เดี๋ยวจัดมั่งเลยนี่ อิอิ

14. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    หุหุหุ

มีน มาทดสอบ โค้งที่พี่หลุด ดิ จะได้รุ้ว่ามันรับแรงได้แค่ไหน อิอิอิ.....

อย่าปรับหลังแข็งมากนะ เพราะถึงเวลาแบบนั้น หลังมันลอยไปก่อนเลย..............กำ

ดีใจด้วยนะเอาจนได้ อิอิอิ เหลืออีกหลายตัวไหม....สงสัยต้องไปเบิกใหม่อีกชุด..ชุดเดิมหลังซ้ายตายไป 1 ข้าง แล้ววววว

หุ หุ หุ อย่าจะร้องง...:cry::cry::cry::cry:

15. not555

not555 New Member Member

37
    3
    0
    :eek::eek::eek: IN TEIN

16. t_golf

t_golf New Member Member

18
    0
    0
    แล้วมันต่อกล่อง EDFCได้ไหมครับพอดีสนใจอยู่นะครับ

17. MeAnInG

125
    21
    0
    มาเลยเก็ต อุโมงค์ข้างราบ 11 อะรู้จักเปล่าทางโค้งดีมากๆ และรถก็ไม่ค่อยมีด้วยเหมะแก่การลองอย่างยิ่ง

18. MeAnInG

125
    21
    0

กรรมแล้วผมจะกล้าไปลองไหมนั่น แถมพี่เจสเอารูปมาลงให้ดูอีก ดูแล้วเสียวจริงๆเลย ของที่ร้านก็น่าจะมีของอยู่นะสำหรับรุ่นนี้ ส่วนโช๊คของพี่เจสนี้มันซ่อมไม่ได้เลยเหรอ ไม่รู้พี่เจสลองถามร้านตัวแทนจำหน่ายหรือยังอะว่าซ่อมได้เปล่า แบบว่าเสียดายเหมือนกันอะ

19. MeAnInG

125
    21
    0
    ต่อได้ครับ แต่ผมไม่มีเงินติดแล้วครับต้องอาศัย ช่วยตัวเองไปก่อนละคับ

20. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
  21. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ได้ ๆ เอาไว้หลังปีใหม่ค่อยว่ากัน อิอิ เผื่อจะเหลือกับเค้ามั่ง:D:D:D

22. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    แล้วราคาตัวปรับไฟฟ้าเท่าไหร่อ่ะครับ เผื่อเก็บตังบูชายกเซ็ท แหะ ประมาณ 3 ปี 555+

23. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    อิจฉาจัง....แจ่มไปเลย มีน

24. The PoL

The PoL New Member Member

15
    0
    0
    ดีใจด้วยครับ มีนนน วันหลังขอลองนั่งมั่งน่ะ

เย้ ๆ

25. Dr_nook_es05

Dr_nook_es05 New Member Member

22
    0
    0
    ไปสอยมาแล้ว 1 ชุด แต่ยังไม่ได้ใส่เรย.......................อีกนิสๆ เกือบละ อิอิ

26. Bubble_ES

Bubble_ES New Member Member

18
    0
    0
    วีธีปรับ หมุนทางไหนนิ่มทางไหนแข็งครับ แล้วส่วนมากตั้งกันที่เท่าไหร่ครับ

27. GuideEs

GuideEs New Member Member

296
    40
    0
  28. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    นั่งมากี่คัน แล้วพ่อ

มะยอมจัดซักที ตังก้อเหลือเยอะ :embarassed:

เพ่ มีนผมขอนั่ง ก่อนนะ อย่าให้ ตาพลก่องเสม นั่ง

29. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    มี น คั บ โ อ๊ ต อ ย า ก ล อ ง นั่ ง บ้ า ง จั ง ห นึ บ

จิ ง เป ล่ า บ้ า น เ ร า อ ยู่ ใ ก ล้ ๆ กั น อิ อิ

30. MeAnInG

125
    21
    0
    เข้าไปดูตาม link เลยครับ
    http://www.teinclub.com/index.php?PHPSESSID=354c7a3542828099d979a45c95619a54&topic=60.0

ตู้กับตาพลมานั่งพร้อมๆกันเลยมา
    โอ๊ตอยูแถวบ้านมีนเหรอ ว่างๆมาเจอซิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้