รบกวนถามหน่อยครับ รถผมฝาสูบโก่งซ่อมประมานเท่าไหร่ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย King Jitbonjong, 30 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. King Jitbonjong

King Jitbonjong Guest

0
    0
    0
    รบกวนถามหน่อยครับ รถผมฝาสูบโก่งซ่อมประมานเท่าไหร่ครับ

2. Kritsakorn In

Kritsakorn In Guest

0
    0
    0
    ต้องดูอาการร่วมอย่างอื่นด้วยครับ พวกบ่าวาว วาว ว่าเสียด้วยมั้ย ตีราคายากครับ หาช่างทำก้อยาก ส่วนใหญ่ไม่ค่อยอยากรับทำ เพราะถ้าทำแล้วไม่จบก้อเสียชื่อครับ ส่วนใหญ่จะแนะนำให้วางเครื่องใหม่มากกว่าครับ

3. ตามข้างบนเลยคับ

4. ของผมโดนไปประมาณ หมื่นนิดๆ แต่จบเลยครับ ปาดไปแล้ว เร่งดีขึ้นด้วยครับ เหตุมาจากแต่ฝาหม้อน้ำอันเดียวเท่านั้นเอง ปล่อยออกหม้อพัก แต่ไม่รับกลับ

5. Kritsakorn In

0
    0
    0
    ของผมก้ออาการเดียวกันครับ น้ำดัน วิ่งไกลๆไม่ได้ ถามร้านซ่อมเค้าก้อไม่อยากทำ เพราะกลัวไม่จบ เด๋วเสียชื่อร้าน เลยวางเครื่องใหม่สะจะได้จบยาวๆ

6. 2 หมื่นกว่า ๆ ครับ เปลี่ยนฝา เปลี่ยนเสื้อ เปลี่ยนลูก เปลี่ยนแหวน เปลี่ยนมันทั้งตัวแหละ :p

7. Kritsakorn In

0
    0
    0
    ถ้าขนาดนั้น วางGA15เลยเนอะ

8. King Jitbonjong

0
    0
    0
    อาการแค่ฝาโก่งอย่างเดียวครับ รถผมยังขับได้ครับแต่ความร้อนมันขึ้นเร็วเพราะฝามันโก่งเท่านั้นอ่ะครับ คงไม่ถึงต้องวางเครื่องใหม่หรือเปล่าครับ

9. มันต้องรื้อดู รถผมฝาก็โก่งนะ ครึ่งมิล ฝาไม่ได้ปาดด้วยซ้ำ แค่เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ขันน็อตทุกตัวให้ได้ตามสเปค โอริง+ซีลทุกจุดในเครื่องเปลี่ยนใหม่หมด วิ่งมาจะ 3 ปีแล้วครับ ทุกอย่างยังปรกติ

10. ผมโดนไป 9000 แต่ช่างก็บอกว่าไม่ชัวร์น่ะ สรุปได้ลงใหม่ถึงได้ขับรอบสองอีก 19000

11. ร้อนเร็ว เชคดูน้ำมันเครื่องด้วยครับว่ามันมีขาวขุ่นรึเปล่า น็ำหายเร็วมั้ย อันตราย ครับ

12. แสนห้าคับพี่King King Jitbonjong ว่างๆไปจิบยาดองกันนะพี่ติ

13. อาการสุดท้ายหล้งจากปาดฝามาสามปี...หุหุ

14. King Jitbonjong

0
    0
    0
    แสนห้าเอาไปซื้อรถใหม่เหรออุ้ม 555 แค่ผู้ชาย คนนึง

15. Ekachai Siriya

Ekachai Siriya Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนฝา9000จบครับผมจัดมาแล้ว

16. King Jitbonjong

0
    0
    0
    เหงื่อตกเลย

17. ป๊าด! อดเหล้าหลายเดือนเลยนะพื่

18. เปลี่ยนเครื่องเลยครับจบ....

19. ผมมีขายครับ สนใจบอกได้ระเบิดทั้งคันถูกๆๆ อยากได้ไรบอก

20. King Jitbonjong

0
    0
    0
    โล่งอกไปแล้วครับ ช่างบอกฝาไม่โก่ง แค่ปั๊มน้ำไม่ทำงานเฉยๆครับ เห้อออโล่งเลย

21. ปั๊มน้ำไม่ทำงานเป็นไงอะ มันใช้สายพานคล้องนิ หมุนตามเครื่อง หรือใบหมด

22. เคยเจอเครื่องดีแม็ก ปั๊มไม่รั่ว แต่ใบหมด ใบพัดน้ำเป็นอลูมิเนียม แต่ NV มันเป็นเหล็กหรือเลส ป่าวหว่า?? ไม่แน่ใจ

23. Korn OnNut

Korn OnNut Guest

0
    0
    0
    ของเคยทำอยู่ปาดฝา ประมาณ 6000 กว่าบาทครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้