พี่พี่ครับผมมีเรื่องรบกวน. สอบถาม. ครับ. พอดีรถผม ใช้น้ำมันแล้ว...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย แสบ บุญชู, 3 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่พี่ครับผมมีเรื่องรบกวน. สอบถาม. ครับ. พอดีรถผม ใช้น้ำมันแล้ว ลองวัดค่าแรงดันของปั้มติ๊กน้ำมันได้แรงดันตามรูปแค่ 200kpa ครับคือเร่งเครื่องเกมือนน้ำมันมาไม่พออะครับ. แรงดันมันอยู่ที่ประมาทเท่าไรครับ (คงเป็นความผิดของผมเองครับทลึ่งเติม อี85+แก็ส91)ปั้มแรงดันคงไปแล้วใช้ไหมครับช่วยแนะนำด้วยครับ

1. ให้ลองวัดแรงดันน้ำมันก่อนเข้ากรองก่อนจะต้องได้ประมาณ 40-50 psi (270-340 kpa) ถ้าได้ตามนี้ปั๊มปรกติ จากนั้นวัดแรงดันขณะที่่ต่อท่อน้ำมันเข้ากับรางหัวฉีด เดินเบาจะอยู่ประมาณ 30-40 psi เมื่อเร่งเครื่องจะขึ้นไปประมาณ 40-50 psi ถ้าไม่ได้ตามนี้ เร็กกูเลตเสียครับ

2. Ulan Kongbankuan

Ulan Kongbankuan Guest

0
    0
    0
    กรองตันของผมเป็น

จากการที่ทำการล้างถังเชื้อเพลิงแล้วใช้แก๊ส95แล้วก้อดีขึ้นระดับ1แต่ก้อยังมีอาการเหยียบวอดอยู่บ่างช่วงที่จะเพิ่มความเร็วแต่ก้อดีกว่าเดิมขึ้นมา70%

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้