มีปัญหากับไฟแผงมาตรวัดครับ ไฟไม่ติดและฟิวส์ขาด เปลี่ยนฟิวส์แล้วเปิดไฟหน้า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Beng Finstone, 2 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beng Finstone

Beng Finstone Guest

0
    0
    0
    มีปัญหากับไฟแผงมาตรวัดครับ ไฟไม่ติดและฟิวส์ขาด เปลี่ยนฟิวส์แล้วเปิดไฟหน้า ฟิวส์ขาดทันที มันช็อตตรงไหนได้บ้างครับ ปลดไฟส่องป้ายทั้งสองอันออกฟิวส์ก็ยังขาด ทันใดเคยเจอปัญหานี้หรือป่าวครับ

2. มันเป็นอะไรที่ชี้จุดยากนะครับ ว่ามันชอร์ตตรงใหน ชุดไฟที่ชอร์ตจะเป็นชุดไฟหรี่ ฉนั้น ต้องใล่สายไฟหรี่รอบคัน ไฟหรีหน้า ไฟท้าย ไฟส่องป้าย ไฟหน้าปัด ไฟจอแอร์ ตรงใหนอีกหว่า???

3. Beng Finstone

0
    0
    0
    ไฟหน้า-ไฟท้าย - ไฟเบรค ยังติดอยู่ หน้าจะเป็นคนล๊ะชุดกันครับ มีไฟส่องป้าย + ไฟหน้าปัดที่ไม่ติดครับ

4. Beng Finstone

0
    0
    0
    ไฟหรี่ก็ไม่ใช่อีก ดูถ้าต้องรื้อแผงหน้าปัด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้