จะเปลี่ยนวาวน้ำ sr ควรใช้กี่องศาครับ จะได้ไม่ร้อนได้กำลังดีๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่า, 2 พฤศจิกายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    จะเปลี่ยนวาวน้ำ sr ควรใช้กี่องศาครับ จะได้ไม่ร้อนได้กำลังดีๆ

1. ควรใช้เท่าเดิมหรือ90 องศา ดีก่าครับ ผมสงสัยน

2. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เอาเท่าของเดิมดีกว่านะพี่ว่า

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ทำไมเเดงจังเลย

4. อะเครครับพี่เอ ขอบคุนครับบ

5. สนิมเยอะครับบ จากไหนไม่รุ้

6. เดิมเจาะรูสักสองรูครับเย็นสบายเลย

7. อะรัยหรา ศักดิ์ชัย งงแพ้พ

8. วาวน้ำเดิมแล้วเจาะรูครับ

9. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    เจาะรูถูกกว่าซื้อวาลว์น้ำใหม่เยอะ ใช้งานก็ง่ายเติมน้ำเข้าง่ายหมดปัญหาเรื่องเติมน้ำไม่เข้าไปเลย แต่ระดับความร้อนจะขึ้นไม่ตรงตามสูตร+-นิดหน่อย แต่ในชีวิตจริงใช้ได้คับ. ผมลองมาหมดแล้วใช้ได้คับรถไม่พังแน่นอน แล้วแต่ความชอบกับงบประมาณคับ^^

10. จริงหราครับ

11. วาล์วน้ำมีไว้เพื่ออะไร ???

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มีเจาะรูด้วย

13. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    รถใช้แก้สหัวฉีด อย่าใช้แบบเจาะครับ ให้มันถึง 50cํ ไวๆ ต้มแก้ชให้ถึง 80cํ แล้วจะบอกว่าอัตราเร่งดี หน้าหนาว หน้าฝน มีผลทันที เชื่อหัวไอ้เรืองเหอะ :) ยิ่งรถเบนชิลหัวฉีด มีน้ำร้อนเข้าไปอุ่นคอท่อไอดี ให้อากาศร้อนขึ้น ตามค่าที่ต้องการ มันไม่ได้เหนผลทันตาเห็นแต่ระยะยาว มีผลให้เหนแน่นอน ^_^ ลองดูครับ กับความรู้เท่าหางอึ่งของผม

14. ตัวเดิม 76.5 C

15. ขอบคุนครับ

16. ผมใช้ 82 ของ big m

17. ผมได้องศาเดิม แจ่มๆๆๆ

ตามด้วย radiator

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้