พี่ๆท่านใดทราบสาย. Speed senner. เอ็นวีบ้างครับสามารถหาสัญญาณได้จากสายไฟเส้นไหนได้คับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jame Intasorn, 15 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    พี่ๆท่านใดทราบสาย. Speed senner. เอ็นวีบ้างครับสามารถหาสัญญาณได้จากสายไฟเส้นไหนได้คับ GA16DNE. MT

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เกียรเดิมๆเครื่องบ้านเรา เป็นเฟืองสายสลิงครับ

3. Jame Intasorn

0
    0
    0
    มันน่าจะมีนะคับเพราะเสียบปลั๊กคอนซัลแล้วในโน้ตบุคมันบอกความเร็วได้แสดงว่าต้องมีสายไฟ #ปัญหาคือแล้วสายไฟเส้นไหนหละ T.T

4. ปลั๊กกล่อง pin 32

5. เป็นพัลซ์ที่ส่งมาจากจานขับเข็มไมล์ความเร็ว

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไม่มีสายไฟครับ เป็นเฟืองกล ปั่นสายสลิงเข้ามาที่ เรือนไมล ถ้าจะเอาสัญญานไฟฟ้าต้องเปลี่ยน speed sensor

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    cr พี่เชาว์ ปัญหาระดับโลก

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ลองหาดูตามไกด์ที่พี่ยึดว่าครับ

9. Jame Intasorn

0
    0
    0
    พินที่32นับจากตรงไหนคับ

10. ไม่มีความรู้มาบอกนะครับ แต่อยากรู้ครับ บอกได้ป่าว ว่าต่อไปทำสิ่งใดครับ เผื่อได้ทำด้วยครับ

11. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ตัวหน้าปัดไมล์สายของรุ่นหัวฉีดจะมีสัญญาณเส้นนึงส่งกลับไปที่กล่องคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้