ขอคำแนะนำจากพี่หน่อยครับ คือรถผมวิ่งใช้ระยะทางประมาณ1300กม.น้ำในหม้อพักของหม้อน้ำแห้ง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Maha Che Kris, 15 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maha Che Kris

Maha Che Kris Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำจากพี่หน่อยครับ คือรถผมวิ่งใช้ระยะทางประมาณ1300กม.น้ำในหม้อพักของหม้อน้ำแห้ง มันเป็นอาการปกติของเครื่องหรือเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แต่ก่อนดับเครื่องช่วง 400กม.แรกได้ยินเสียงการเดือดในถังพักหม้อน้ำขณะน้ำอยู่ในระดับปกติและไฟหน้าทำอย่างไงสว่างกว่าเดิมได้บ้าง ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. แค่ 1300 กิโลน้ำในหม้อพักหายหมด ผิดปรกติครับ ไฟหน้า ถามก่อนว่า ฟิล์มบานหน้ากี่ %

3. ง่ายที่สุด ลดฟิล์มบานหน้าเหลือซัก 20-40 % ครับ ไฟสว่างขึ้นทันตาเลย

4. ส่วนน้ำหาย มันมีหลายสาเหตุครับ แต่ส่วนใหญ่คือมีที่รั่ว ลองเติมคูลแลนท์สีเขียว ๆ ลงไปในหม้อน้ำปล้ววิ่งใช้งานซักอาทิตย์นึง (หมั่นเติมน้ำบ่อย ๆ เท่าที่จำเป็นอย่าปล่อยให้ฮีต) เดี๋ยวก็จะเห็นครับว่ามันรั่วออกจากตรงใหน ภาวนาอย่าให้รั่วเข้าเครื่อง

5. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    ถุกครับ60%ทำไงก็มืดครับตอนกลางวันสบายกลางคืนมองไม่เห้น

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    น้ำหายยังงััยก็มีรั่วซึ้มแน่นอนคับ ตามสองท่านด้านบนเลยคับ

7. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    น้ำหม้อพักเติมเต้มไหมครับ

อีกอย่างหม้อน้ำเดือดคือ ไล่ระบบอากาสออกไม่หมดก้อเป้นได้ครับบ ผมเคยเป้นเดือดฝุดๆๆๆ แก้ด้วยไล่อากาสใหม่ ถ้าถังพักเดือดนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้