ไฟเบรคค้างตลอดครับ ทำยังไงครับ ไม่ได้ติดเครื่อง ไม่ได้ดึงเบรคมือ ไฟเบรคสว่างเองครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Satit Meeko, 15 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Satit Meeko

Satit Meeko Guest

0
    0
    0
    ไฟเบรคค้างตลอดครับ ทำยังไงครับ ไม่ได้ติดเครื่อง ไม่ได้ดึงเบรคมือ ไฟเบรคสว่างเองครับ แก้ไขยังไงครับพี่ๆ

2. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ยางลองสวิทแป้นเบรคแตกหลุด ก้มมุดดูที่ใต้คอพวงมาลัย ที่แป้นเหยียบ

3. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จะมีสวิท ตัวนึง วิธีแก้ไขเบื้องต้น ถอดฟิว ที่แผงฟิวขวามือ ข้างเข่าขวา ดูที่คำว่า stop lamp ดึงออก

4. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ไฟเบรคจะดับ

5. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แล้วแก้ไขที่ สวิทไฟเบรค หาน้อต ที่มีบ่า หนาไม่เกิน 4 mm ใส่ไปในรูที่กดสวิท สวิทจะถูกกด เพื่อให้ไฟเบรคเปิดวงจร มันจะดับ พอแก้ไขตรงนี้แล้วก็ใส่ฟิวกลับคืนที่เดิม

6. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ปล. แนะนำส่วนที่เป็น ยางลองสวิทเดิม ควรหาของเดิมมาใส่ เพื่อป้องกันความเสียหาย

7. Jacky Jdm

0
    0
    0
    งงมั้ย ถ้างง โทรถามได้ครับ

8. Satit Meeko

0
    0
    0
    ตรงนี้ใช่ใหมครับ มันกดได้

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถูกครับ ดูภาพวาดประกอบครับ

10. Satit Meeko

0
    0
    0
    อ๋อคือ เหล็กเจอเหล็ก มันเลยช๊อต แล้วครบวงจรตลอดใช่ใหมครับ

11. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันไม่ชอต ยางลองมันหลุดแตกเสื่อมสภาพ สวิทมันเลยไม่กดครับ

12. Satit Meeko

0
    0
    0
    แล้วยางรองผมมันหายไปไหน

13. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันแตกหลนอยู่แถวตีนคุณแหละ ลองหาดู สีเหลือง น่าทานเชียว

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ทุกคันแตกหมด ตามอายุไข เครียรนะ

15. Satit Meeko

0
    0
    0
    ถึงว่าครับ ไอ้ชิ้นนี้มันมาจากไหน แล้วทำไมไฟเบครผมค้าง ตอนนี้ผมเข้าใจหมดทุกอย่างแล้วครับ เจ้าเก่า เอาไอ้นี้ไปเสียบไว้นี้เอง แล้วมันหล่นลงมา

16. Satit Meeko

0
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับความรู้ใหม่สำหรับผม ขอบคุณมากๆครับ

17. ผมล่ะซึ้งใจตาแจ๊คเลย พยายามอธิบายจนหยดสุดท้าย

18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มันต้องให้ได้ครับ ผมจาได้ตายตาหลับ ^_^

19. Satit Meeko

0
    0
    0
    หายแล้วครับ ออกจากห้องฉุกเฉินแล้วครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ ใจดีจัง

20. โห....ได้อะไรหลายๆอย่างจากกระทู้นี้มากกว่าไฟเบรคนะครับ

21. Jacky Jdm

0
    0
    0
    สายไฟเส้นเดียว มันก็มีหัวใจคับ ^_^ ผมให้ความสำมะคัญทุกเส้นเท่าๆกัน อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้