ขอคำแนะนำติดแก๊สหัวฉีดหน่อยค่ะ ขอบคุณล่าวหน้า

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พรพิมล ชัยสมิต, 12 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำติดแก๊สหัวฉีดหน่อยค่ะ ขอบคุณล่าวหน้า

1. ยี่ห้ออะไรก็ได้ เลือกอู่ติดตั้งที่เซอร์วิสดี ๆ การรับประกันที่ชัวร์และจริงใจ ชุดแก๊สไม่ต้องเลือกที่เป็น OBD เพราะเอามาก็ใช้ไม่ได้แพงป่าว ๆ ถังเลือกเป็นถังโดนัทติดใต้ท้องรถแทนที่ยางอะไหล่ ถ้าจะแนะนำผมก็เชียร์ AC หรือ AG ครับ สเถียรสุดละ

2. ติดช่วงนี้คืนทุนช้า เพราะส่วนต่าง ต่างกันกิโลละไม่ถึงบาท

3. ขอบคุณนะค่ะที่แนะนำ

4. เดี๋ยวนี้ถ้าใช้รถประจำก็ติดได้นะคับ แต่ถ้าไม่ค่อยใช้ อย่าติดเลย

5. แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะใช้ทุกวันเลยค่ะ

6. วันนึงวิ่งประมาณกี่กิโลครับ

7. แต่รถเก่าแล้วอ่ะค่ะ คันแรกซะด้วยอิอิ

8. แค่อยากบอกว่ารัก ดื้อนะบางบัวทองไปเสาวรีอ่ะค่ะ

9. ม่เคยวัดซะด้วย

10. วันนึงประมาณ 100 กิโล ประมาณนะครับ คำนวนจากประมาณการรถวิ่งในเมือง รถโครตติด น้ำมันกิโลละ 3 บาท แก๊ส 2 บาท ส่วนต่าง 1 บาทต่อกิโล ปีนึงแระมาณซัก 20000 กิโล (คิดแค่ 200 วัน) น้ำมัน 20000 x 3 = 60000 บาท แก๊ส 20000 x 2 = 40000 บาท ประหยัดค่าเชื้อเพลิงได้ประมาณ 20000 บาทต่อปี คุ้มแฮะ ติดเลยครับ... เชียร์ส...

11. ถ้าเป็นอย่างที่พี่ยุทบอก ก็ติดเลยคับ

พี่Yuttana Meebubphaถ้าหม้อต้มมันเดี่ยงซ่อมกับเปลี่ยนไหมไหนคุ้มกว่ากันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้