พี่ๆคับ น้ำในหม้อน้ำเป็นสีนม แต่เปิดรูเติมน้ำมันเครื่องดูก็ไม่มีคราบนมเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อ๊อด อ๊อด, 14 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับ น้ำในหม้อน้ำเป็นสีนม แต่เปิดรูเติมน้ำมันเครื่องดูก็ไม่มีคราบนมเลย น้ำมันเครื่องก็ไม่ขาด เป็นที่อะไรหรอคับพี่ๆ #ขอความช่วยเหลือหน่อยนะคับ

1. ยังเลยคับ แต่ตอนนี้วาวน้ำไม่เปิด ความร้อนขึ้น และก็น้ำเป็นสีนมอะคับ

2. น่ารื้อออกมากองซะจริง ๆ หลายอาการแท้

3. มาจันมะ ช่วยกันรื้อช่วยกันทำ

4. 555 เครื่องตัวนี้ผมไม่รุ้ว่าเขาทำไรมาบ้างอะพี่ยุท มันไม่ใช่เครื่องของคันเก่า ต้องมาเริ่มนับ1ใหม่เลย แงๆ

5. มา ๆ รื้อรีเซ็ตใหม่เลย

6. ไปไม่ถูกอะสิพี่ น่าจะไกลอยู่

7. ประเก็นฝารั่ว หนักหน่อย ก็ฝาผุ ฝาโก่ง ครับ

8. แต่ในฝาครอบวาวไม่มีคราบสีนมเลยนะคับ

9. น้ำมันเครื่องในส่วนแรงดันสูงมันรัวเข้าระบบน้ำไง

10. มันรั่วเข้าทางไหนหรอคับพี่ยุท

11. ต้องรื้อครับ ส่วนใหญ่ที่เจอก็ประเก็นฝาสูบ

12. เด่วผมลองให้ช่างแถวนี้ลื้อดูก่อน

13. วิ่งน้ำมันมาแล้ววิ่งแก๊สกลับไป

14. คันนี้ไม่ได้ติดแก๊สนะพี่ แบบส่าเปลี่ยนยกคันมาเลยอะคับ

15. ก็เอาชุดแก๊สมาด้วยสิ เด๋วจัดการให้

16. จากสมุทรสาครไปจันไกลไหมพี่

17. ขอพิกัดบ้านครับ

18. Boy Pinit

Boy Pinit Guest

0
    0
    0
    อยากไปหาบ้างจัง...เที่ยว...

19. ผมนี้ อยากไปหาพี่ยุทเลย อยากเนียนๆนิ่งๆบ้างครับ Yuttana Meebubpha

20. อยู่สมุทรสาคร...ทำร้านไหนครับ

21. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    284 กม. ค่าน้ำมัน 600 ไปกลับเหลือๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้