สอบถามหน่อยครับ ตัวนี้คือตัวอะไรครับ พอดีมันหลุด เลยเสียบกลับ แล้วรู้สึก รถมันแปลกๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย กว่าจะบอก เธอว่ารัก, 13 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ ตัวนี้คือตัวอะไรครับ พอดีมันหลุด เลยเสียบกลับ แล้วรู้สึก รถมันแปลกๆ ถ้าเสียบสลับกัน จะเป็นไรไหมครับ

1. ตอนนี้อธิบายไม่ถูกครับ เมา ^_^

2. รอพี่ๆ เข้ามาบอกนะครับ

3. ครัาวๆคือ สวิทแวคคั่ม ไว้ปิดเปิดแวคคั่มชดเชยรอบแอร์ ถ้าแอร์ทำงาน ตัวนี้จะเปิด ให้แรงดูดในท่อไอดีดูดให้ตัวชดเชยรอบดันขาคันเร่งเพื่อเร่งรอบชดเชยกำลังที่คอมแอร์ฉุดไป ส่วนการต่อท่อที่ตัวมัน จะมี2รู ตัน1รู โล่ง1รู รูที่ตันให้ต่อไปที่ท่อไอดี ส่วนรูที่โล่งให้ต่อไปที่ชุดชดเชยรอบที่ดันขาคันเร่งครับ

4. ถ้าเสียบสลับรู เช่น เสียบรูโล่งไปท่อไอดี เท่ากับว่า ท่อไอดีจะดูดอากาศเพิ่มจากเดิม อาการเครื่องจะเร่งขึ้นมาเอง ถ้าใช้แก๊สนี้ สดุด เลย

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เสียบๆไรกัน

6. ผมลองต่อสลับดู เดินเบาเครื่องสูงริ่วเลยครับ พอเปิดแอร์ รอบก็ตกลงมา แล้วจะรู้ได้ไงครับ ว่าสายไหนไปท่อไอดี สายไหนไปตัวชดเชยรอบ สายมันเหมือนกันเลย

ขอบคุณครับ แสดงว่าผมต่อดถูกแล้ว ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้