พี่ๆคับน๊อตตัวนี้หลังคารบู ไว้จูนอะไรหรอคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย อ๊อด อ๊อด, 9 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆคับน๊อตตัวนี้หลังคารบู ไว้จูนอะไรหรอคับ

1. ตาม คัป ++++

2. จูนน้ำมัน

3. ค่ามารตรฐานหมุนเข้าจนสุดแล้วหมุนออก 1 - 1.5 รอบ

4. Thit Nv

Thit Nv Guest

0
    0
    0
    Kritsada Chaeng-aroon ตะเองหมุนกี่รอบ อิ อิ

5. จำมะได้ 5555

6. มันตั้งอากาศเข้าออกครับแต่ผมติดเครื่องแล้วมุนคลายออกฟังเสียงเครื่องถ้าเครื่องมันเรียบแล้วก็โอเครครับ

7. Boy Pinit

Boy Pinit Guest

0
    0
    0
    ขอจดก่อนครับ...ความรู้ทั้งนั้น

8. รถติดแก๊สไหม

9. ถ้ารถติดแก๊สลองไปปับจูนตรงน็อตเพราะที่มันอยู่กึ่งกลางล่ะหว่างหม้อต้มกับคาบูถ้าเป็นรถหัวฉีดผมไม่รู้เรื่อง

10. ส่วนผสมอากาศครับ ตามสเปคเดิม ขันปิดสุด แล้วเปิดออกมา 2 รอบครึ่งครับ

11. แล้วปรับ บอก ลบ นิดๆนะครับ แล้วแต่รถแต่ละคัน

12. ติดเครื่องฟังเสียงดูครับว่าเครื่องมันเรียบไหม

13. ถ้ามันไม่เรียบก็หมุนออกโดยการติดเครื่งฟังเสียงดูครับว่ามันเรียบยังถ้าเสียงเครื่องมันไม่สะดุดก็โอเครแล้วครับ

14. ใช่ครับ การปรับแต่งพวกนี้มันไม่มีค่าตายตัว คันใครคันมัน ต้องใช้จริงปรับจริงเป็นคัน ๆ ไป

15. ดูใน ยูทุป พิมพ์ว่า "vdo06" ครับคาร์บู เครื่อง ga16 เป็นวีดีโอวิธีล้างคาร์บูครับ ได้ประโยชน์ครับ ลองดูครับ

16. ถอดถังน้ำมันทิ้งซะ วิ่งแก๊สเพียวเอาครับ อิอิ

17. แก๊สหมดล่ะงานเข้าเลยครับอิอิอิ

18. ผมแก๊สเเพียว ลุ้นตลอดตอนแก๊สใกล้หมด

19. เดี๋ยวนี้ปั๊มแก๊สถี่กว่าปั๊มน้ำมัน :p

20. ผมนี่สบายเลย แก๊สหมดก็วิ่งน้ำมันต่อ วิ่งไปนิด น้ำมันหมดอีก 555+ โทรเรียกพวกพาไปซื้อน้ำมัน สบาย ๆ

21. ปั้มน้ำมันยังหาง่ายกว่าปั๊มแก๊สครับ

22. ผมกำลังจะหันมาวิ่งน้ำมันพี่ กำลังศึกษา เรื่อง E85 อยู่น่าสนใจมากๆ

ปัญหาของรถแก๊สเพียวคือ เอาแก๊สใส่แกลอนมาเติมที่รถไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้