สอบถามครับเครื่อง GA 15 หัวฉีดฝาดำ ที่หมุนเปิดอากาศตรงลิ้นปีกผีเสื้อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kok Nattapon, 10 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kok Nattapon

Kok Nattapon Guest

0
    0
    0
    สอบถามครับเครื่อง GA 15 หัวฉีดฝาดำ ที่หมุนเปิดอากาศตรงลิ้นปีกผีเสื้อ ที่ให้รอบเครื่องสูงขึ้น ค่ามาตราฐานมันหมุนเปิดกี่รอบครับ (ระหว่างใช้นำมันกับใช้แก๊สหมุนเปิดต่างกันไหมครับ)

2. ไม่มีครับ มีแต่ให้ดูที่รอบเครื่อง 750-850 รอบที่อุณหภูมิใช้งาน

3. Kok Nattapon

0
    0
    0
    ตัวนี้ถ้าเปิดเยอะมันก็จะกินแก๊สด้วยใช่ไหมพี่ยุทธ แต่วิ่งดีขึ้นหรือป่าวครับ

4. ใว้ตั้งรอบเดินเบาเท่านั้นครับ แก๊สกินมากน้อยอยู่ที่จูนแก๊ส

5. Kok Nattapon

0
    0
    0
    อันที่ผมชี้อันนี้ไม่มีผลต่อการกินนำมันกับแก๊สใช่ไหมพี่ยุทธ แค่ทำให้รอบสูงขึ้นอย่างเดียว พอดีไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ครับ

6. ตัวตั้งรอบตัวนี้ที่จริงมันตั้งแค่คร่าว ๆ เท่านั้นนะครับ รอบเดินเบาจริง ๆ มันคุมจากกล่องโดยสั่งให้ AAC valve ทำงานปรับปริมาณอากาศให้เหมาะสมในรอบเดินเบา

7. Kok Nattapon

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้