โบ๋เบ๋เลย อยากน้ำรั่วนัก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทร จัดหนักคลับ, 1 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    โบ๋เบ๋เลย อยากน้ำรั่วนัก

1. Art Pitworks

Art Pitworks Guest

0
    0
    0
    เพิ่งทำเหมือนกันคับ วันนี้เอง กาวกระจกเดิมหมดสภาพ น้ำรั่วไหลมาตามกาบเสาA เลยคับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ ผมโดนไป1000 นึง

2. ครับๆอันนี้ผมจัดเองคับเลยหมดไปไม่กี่บาทครับกว่าจะเสร็จเอาซะเหงื่อตกเลย555

3. เอาออกไงคับ ใช้ลมร้อนเป่าหรือคับ

4. ใช้มีดค่อยๆเสียบไปรอบๆขอบกระจกแล้วค่อยๆคันออกครับ

5. นี่ครับเครื่องมือ

6. ยิงซีลิโคน ที่ใช้ทั่วๆไปหรือคับ

7. ผมใช้ของซีลิโคน3mแห้งเร็วครับ

8. พอลงซีลิโคนแล้วผมจอดทิ้งไว้1คืนครับ

9. ให้ช่างเค้าได้ตังค์บ้างก็ด้ายยยย

10. ก็ทำเองได้ก็ทำกันไป ถ้าเสียตังแล้วทำได้ดีก็คุ้มแต่ถ้าทำแล้วงานออกมาไม่ดีมันเสียดายตังอ่ะเลยทำเองดีฝ่า5555

ผมใช้กาวเส้น 3M (ribbon sealer) เป็นยางเส้นสีดำ ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้