สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนครับเครื่อง GA15...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ittapan Yoi, 30 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ittapan Yoi

Ittapan Yoi Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ มีเรื่องรบกวนครับเครื่อง GA15 หัวฉีดAutoเคยโอเวอร์ฮีตปาดฝามาแล้วใช้แก๊สอย่างเดียว(แก๊สระบบมิกซ์)ใช้ได้ดีมาประมาณเดือนเศษตอนนี้เวลาขับเหยียบคันเร่งแล้วเครื่องมีอาการวูบ(เร่งไม่ขึ้น)ขึ้นไม่สุด ถ้ากดคันเร่งลงไปอีกก็จะคิกดาวน์แต่รถไม่พุ่ง เกิดจากสาเหตุใดครับ รบกวนเรียนถามผู้รู้ครับ ขอคุณล่วงหน้าครับ

2. กรองอากาศ เช็คกำลังอัดกระบอกสูบ จูนแก๊ส

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ตามนั้นครับ เปนผมจูนแก้ดก่อนเลย mixer ด้วย งามใส้

4. นครสวรรค์เหมือนกันเลยคับ

ลองจูนแกสดูก่อนครับ เหมือนแกสวิ่งไม่ทัน ของผมเป็นแบบนี้ทั้งแกสและน้ำมัน เรื่องคาบูครับ ตอนนี้คิดว่าน้ำมันตัน เพราะสนิมเต็มถัง และคาบูเลย กับแกสก็เป็น เลยคิดไปเองว่าแกสตัน 555 เดวซ่อมได้แล้วจะมาแจ้งอีกทีครับ ผมไม่รู้ว่าระบบทางเดินแกส ตันเป็นไหม เพราะอยู่ๆก็เป็น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้