รบกวนหน่อยครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบวิธีต่อวัดรอบจาก ecu บ้างครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Piyawat Kumnaetkan, 30 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนหน่อยครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบวิธีต่อวัดรอบจาก ecu บ้างครับ ตอนนี้ต่อจากจานจ่ายอยู่เหมือนมันไม่ค่อยตรง อีกเรื่องครับ ผมลองเข้าโปรแกรมจูนแก๊สของ AC รอบมันสวิงมาก เดียว 900 เดียว 5000 ไม่ทราบ nv เป็นทุกคันไหมครับแบบนี้

1. สวิงในโปรแกรมนะครับ แต่วัดรอบที่ติดเพิ่มก็ไม่สวิง แต่ตัวเลขในโปรแกรมสวิง

2. เป็นครับ ตอนผมติดวัดรอบจากจานจ่าย สวิง สุดๆครับ ต้องเข้า ECU ครับ

3. ของผมมันเป็นแบบนี้อ่ะครับ

4. ถ้าถอดสาย ecu ออก มันจะเป็นไรไหมครับ (ผมเผลอดึงออกไปแล้ว)

5. ใล่ตามสายขึ้นไปก็จะเจอปลั๊ก มันอยู่ติด ๆ กับตู้แอร์

6. เข้ากล่องแก๊สเข้าเรือนไมล์ผมก็ต่อจากสายเส้นนี้

7. ครับพี่เดียวพรุ่งนี้ลองไล่ขึ้นไปดู

เอาเส้นนี้เข้ากล่องแก๊ส แล้วโปรแกรมจูนแกส รอบไม่สวิงแล้วใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้