จะติดฟิล์มดำใหม่ทั้งคัน บานหน้า-ข้าง-หลัง กี่เปอเซ็นต์ดีคับ แนะนำหน่อย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บังรอน แก่นจันทร์, 3 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    จะติดฟิล์มดำใหม่ทั้งคัน บานหน้า-ข้าง-หลัง กี่เปอเซ็นต์ดีคับ แนะนำหน่อย...

1. ถ้าสายตากลางคืนย่ำแย่ หน้า40 ข้าง60/ แต่ถ้าเน้นความมืดหน้า60 ข้าง80 3M มืดตึ้บ

2. ขอบคุนคับสำหรับคำแนะนำ

3. ครับ รถสวยยสีเขียวหราพี่

4. ซื้อต่อมาครับ สีนี้เรย ว่าจะทำสีใหม่เพราะสีเริ่มปุๆแล้ว มีรอยเจ้าของเก่าชน แต่จะทำสีเขียวเดิมนี้แหละผมว่าสวยดี

5. ผมจะลอกออกแล้วติดซัก 10% รอบคัน ใส ๆ ขับสบาย เห็นอะไร ๆ ชัดดี โดยเฉพาะเวลาติดไฟแดงแล้วมีขาขาว ๆ มาจอดข้าง ๆ :p

6. มองไปสักพัก เสียงดังเพี้ย !!นึกว่ากระจกแตกที่ไหนได้!!!ผมโดนเมียตบ555

7. ฟิมดำ กันร้อนได้น้อยนะครับ แต่สวย ครับ ยี่ห้อชั้นนำ ลองเข้าเครื่องวัด ลดความร้อนได้ 30กว่า ๆเองครับ ปรอทได้ 60กว่าๆ ครับ เรื่องสวยฟิล์มดำ ราคารอบคันสัก 3500 ขึ้นเนื้อจะดำสนิท สวยครับ (ไม่ออกดำชาๆส้มๆ แถมกันร้อนไม่ดีอีกด้วย มองออกนอกรถ ก็ไม่คมชัดด้วยครับ) มีดำเงาด้วยนะครับ ลองให้ทางร้านเอาเข้าเครื่องวัดดูครับ

8. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    3500 บาทน่าจะไม่อยุ๋นะครับ ของผมโดนไป 4000 เลยรอบคัน

9. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ไปติดที่นี้เลยครับ Guf Ratchaburi Angler Club ที่รักเขาเอง จัดไปพี่บัง

10. 4000 แจ่มเลยครับผม 3500ขึ้นไป ความเห็นส่วนตัว ถือว่าได้คุณภาพ- ทนครับ ถ้าต่ำกว่า 3500 ผมคิดว่าเล่นแบบเงา คุ้มตังครับ

11. ผมเคยถาม 3800ไฮคูลรับประกัน7ปีแพงไหมคับ

12. ถูกครับ3800!แนะนำHi-kool R90 รอบคัน บานหน้าMo15ก่ด้ายครับถ้าอยากให้แผ่นหน้ากันความร้อนด้ายดีดีหน่อยก่เลือกตัวที่มีปรอทอย่างR60ก่ด้ายครับ

13. อาจขอลองเข้าเครื่องวัดดูค่ากันความร้อนดูครับ เทียบสักสองยี่ห้อครับ บางทียี่ห้อชั้นรอง อาจกันร้อนดีกว่า ในราคาเดียวกันครับ ดำจะมีดำด้าน ดำเงาด้วยนะครับ

14. เกิน60 กลางคืนมองไม่เห็นนะครับไฮคูบ้านฉางเต็มบานหน้าหลังข้าง2500

15. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ของผมรับประกัน 7 ปีเหมือนกันครับ ประเทศไทยร้อนมากๆครับจัด 60 ไปเลยครับรอบคัน

16. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ใสๆก็ดีนะครับติดไฟแดงตามพี่ยุทธเลย ขาวๆอวบๆน่ามองครับ อิอิ

17. ผมใช้3m 60 ข้าง80 สุพรรณร้อนครับกลางวันจอดตากแดด ก้อกันได้ดีโอเครนะครับกลางวันเปิดแอเย้นไม่รุ้ว่าเกี่ยวไหมแต่ผมว่าจะเอากันความร้อนติดหน้าเครื่องด้วยกันร้อนอีกชั้นน

18. ผมว่าจะติดแค่บานหน้า-หลัง40% บานข้างซ้าย-ขวา60% ส่วนบานที่เหลือ เหมือนเจ้าของเก่าเพิ่งมา60%จะได้ประหยัดลงมาหน่อยคับ พี่ๆว่าดีไหม

19. ถ้าเหมาจะถูกแต่ถ้าเลือกเป้นบานน่าจะแพงไม่รุ้นะครัยแต่ละร้านไม่เหมือนกันไม่งั้ก้อเอาเฉพาะบานหน้าถ้าข้างยังไช้ได้ก้อใช้ไปก่อน

20. ผมคิดแบบนั้นจะได้ประหยัดตัง

21. สีของใหม่กับเก่า จะเหลื่อมกัน ทำให้ต้องกวนใจหรือเปล่าครับ ส่วนตัวถ้าเราไม่มีปัญหาเรื่องสายตา หน้าเต็มดำด้าน 40 น้อยไปครับ ธรรมชาติของสีดำดูดแดดกว่า เป็นทุนเดิมครับ

22. ตอนอันเก่ส ผมใช้ลามิน่า ไฮคุล 60/80เช่นกันร้อนก่า3m ผมรุ้สึกแบบนี้ไม่ทราบคนอื่นเป้นแบบไหนสำหรับผมมันไม่ร้อนเท่าเดิมครับ ติดศูนฮอนด้าครับ

23. 3mดำด้าน 80% แสงส่องผ่านน้อยมากครับ น่าจะไม่ถึง 5% อาจให้ความร่มรื่นมากกว่า แบรนด์อื่นครับ ดำด้าน 3m สวยมากครับ

เธอยังคิดถึง ฉันทุกนาที หรือเปล่าพี่ครับผมสงสัยมานานเลยครับ ผมเห็นแวนติดฟิล์ม แบบพี่ คือบานข้างตรงกลางเงา หน้าหลังเป็นดำด้าน อันนี้เป็นสูตรหรือครับ หรือแฟชั่นครับ แถวบ้านผมมีสีขาว ติดคล้ายๆของพี่เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้