เครื่อง ga 16 หัวฉีด วิ่งได้ 270,000 กม. เครื่องมีอาการ กินนำ้มันเคื่อง ควันขาว ท่อ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Tom Serger, 3 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tom Serger

Tom Serger Guest

0
    0
    0
    เครื่อง ga 16 หัวฉีด วิ่งได้ 270,000 กม. เครื่องมีอาการ กินนำ้มันเคื่อง ควันขาว ท่อ ไอเสียดำ น่าจะซ่อมยกเครื่องใหม่ หรือเปลียนเครื่องใหม่เป็น ga 15 หรือ sr 20 ดีครับ แต่ละทางเลือก มีค่าใช้จ่าย ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าซ่อมก็ได้ข้างในใหม่หมดเห็นทุกจุดซีลยางต่าง ๆ เปลี่ยนใหม่หมด ถ้าไลเนอร์ไม่สึกหรอจนน่าเกลี่ยดผมเลือกซ่อมนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้