รบกวนสอบถามเกียรเครื่องตระกูลga15หรือ16ds ไม่แน่ใจแต่เป็นคาบู สมารถใส่กับga...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย พน ตะกอน ความรู้สึก, 31 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามเกียรเครื่องตระกูลga15หรือ16ds ไม่แน่ใจแต่เป็นคาบู สมารถใส่กับga 16หัวฉีดได้ไหมคับ อัตราทดเหมือนกันไหมต้องแปลงเพลาขับป่าวคับเห็นอู่แถวบ้านบอกไม่เหมือนกันต่างกันตรงหัวเพลา ทดต่างกันคับ ในรูปเดรื่องรถผมคับ

1. ลืมบอกว่าเกียรธรรมดาคับ

2. เกียชนได้ แต่อัตราทดต่างกันครับ

3. ต่างกันมากป่าวคับพี่จำรัส

4. ไม่มากหรอกครับ เครื่องระหัสเดียวกัน

5. พี่จำรัสคับอัตราทดเครื่องคาบู มากกว่าเครื่องหัวฉีด ป่าวคับ คือถ้าใส่แล้วตั้งแต่เกียร1-5มากกว่าหรือน้อยกว่าของเครื่องหัวฉีดคับพี่

6. เท่ากันครับ แต่เกียร 15-16ไม่เท่ากัน ยิ่งเปนของ qg ละก้อต่างเยอะ 1-5 มีตก

7. อย่าไปซีเรียสกับอัตราทดเลยครับ เปลี่ยนขนาดยางเห็นความเปลี่ยนแปลงมากกว่า

8. พี่หมายถึงถ้าเกียรเครื่อง1.5กับเกียรเครื่อง1.6อัตราทดต่างกันใช่ป่าวคับแต่ถ้า1.6เหมือนกันก็ทดเท่ากันใช่ไหมคับ

9. ใช่ครับ เปลี่ยนแมกเปลี่ยนยาง ก้อได้อัตราตามต้องการได้

10. ทนวิ่ง4เกียรมาตั้งนานละคับ 80รอบเครื่อง3000หน่อยๆเมื่อก่อนล้อขอบ14ตอนนี้17ใส่ไม่ใช่ว่าเท่แต่ใครจารู้ว่าเพาะเรามีแค่4เกียรคับ555

11. เกียร์ MT ที่ใส่กับ GA ได้เท่าที่ผมเจอ ๆ มามันมี 2 รุ่น ถ้าเป็นตัวบ้านเรา หัวเพลาด้านในใส่กันได้หมด

12. อีกนิิดนึงคับแล้วเพลาขับมันต่างกันอย่างช่างแถวบ้านผมบอกจิงป่าวคับ

13. แต่ถ้าเกียร์เชียงกง อันนี้ต้องดูดี ๆ หัวเพลาด้านในจะใส่กันไม่ได้ ต้องนับเฟืองเอาเลย

14. เห็นเขาบอกถ้าใส่ใด้แต่ถอดถึงกับต้องใช้ไฟแก๊สเผาคับถ้าไม่ใช่รุ่นของมัน ผมเลยไม่แน่ใจว่าเพลาจะใช้กันใด้ไหมคับ

15. เจ๊ย... ไม่ถึงขนาดนั้น ถ้าใส่ไม่ได้ก็แค่ยัดไม่เข้าเท่านั้นครับ

16. นั่นล่ะครับ คือ ปัญหาที่จะบอก พี่ยุทธ สารต่อด้วย

17. เวรกำแล้ว ผมก็ไม่รู้ด้วยว่าของผมกี่เฟือง ถ้าเอามาจะใส่ได้ไหมเนี้ย

18. Boy Jung

Boy Jung Guest

0
    0
    0
    เจอเหมือนกันคับช่างที่นครสีธรรมราช ช่างบอกว่าเกียรmt ตัวนี้เอาไปไส่กับเครื่องตัวคาบูไม่ได้คับเค้าว่าหัวเพลาด้านในไม่เท่ากัน พี่ๆขอความรุ้น่อยคับ

19. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    auto ใส่เพลากับ MT ไม่ได้

20. ตามพี่แจ็คเลยครับ

21. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ตามไปด้วย

22. เอ่า... ไปใหนไปกัน

23. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ไปทาเลไม้้้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้