สวัสดีครับรบกวนปรึกษาครับ รถนิสสันเอ็นวีกระบะตอนเดียว เครื่อง GA15 เลขไมล์278xxx...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nai Hi, 17 สิงหาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nai Hi

Nai Hi Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับรบกวนปรึกษาครับ รถนิสสันเอ็นวีกระบะตอนเดียว เครื่อง GA15 เลขไมล์278xxx ครับเป็นรถมือสองครับ ตอนนี้มี เสียงดัง เหมือนเหล็กตีกัน ก๊อกๆ แก๊กๆๆ ออกมาจากเครื่องแถวๆไดชาต ช่วงรอบเดินเบาจะได้ยินชัดครับ เครื่องร้อนก็เป็น เครื่องเย็นก็เป็นครับ เกี่ยวกับตัวดันโซ่ราวลิ้นไหมครับ

2. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    น่าจะตัวดันโซ่

3. Nai Hi

0
    0
    0
  4. Nai Hi

0
    0
    0
    ว่างจะลองถอดดูซักหน่ยครับ

5. โซ่ สเตอร์ ตัวดัน สะพานโซ่ จับเปลี่ยนให้หมด

6. Nai Hi

0
    0
    0
    มีพี่ๆคนไหนเคยเปลี่ยนเองไหมครับ ผมเป้นช่างบ้างนิดหน่อยแต่ งานนี้ยังไม่เคยถอด

7. Nueng Nueng

0
    0
    0
  8. เครื่องมือไม่พร้อม เข้าอู่ที่ไว้ใจได้ดีกว่านะ

9. Nai Hi

0
    0
    0
    นั่นสิครับ เข้าอู่ น่าจะดีกว่าครับ

10. ไม่ยาก ไม่ง่าย พอเปนช่าง นี่ล่ะครับ เคยทำมอไซใหมครับ ถ้าตัวบน ง่ายครับ แต่ถ้าดังต้วล่าง รื้อ เยอะ พื้นที่จำกัด ทำลำบาก แต่ถ้าตัวบน ก้อถอดเฉพาะฝาเหล็ก ด้านข้างออก ก้อเปลี่ยนได้แล้วครับ

11. Nueng Nueng

0
    0
    0
    แต่ถ้าใสโซ่ผิดชีวิตเปลี่ยน

12. ของผมนี่โซ่ขาดเลยคับ! เข้าอู่อีกรอบ

13. ไปดูที่มู่เล่หน้าเครื่องก่อนครับเอาเหล็กเเหลมเขี่ยดู...รอบในมันมี2สั้น(มันหลุด)ระหว่างรอบในเเละนอกมันมียางอัดกั้นอยู

14. เสียง..เกร๊งๆ เหมือนในวีดีโฮหรือป่าวครับ

15. Nai Hi

0
    0
    0
    วิดีโอดูไม่ได้ครับ

16. ท่านต้องมี..accounts google ครับ(สมัครง่ายๆเเป็ปเดียว) หากใช้โทรศัพท์ android อยู่ใช้"ACCOUNTS" เดียวกัน

17. Nai Hi

0
    0
    0
    ขอโทษทีครับไม่ได้เข้ามาดูพอดีลูกป่วยครับ

18. Nai Hi

0
    0
    0
    ผมได้ถ่ายวิดิโอมาให้ช่วยวิเคราะห์ครับ เสียงดังแก๊กๆ ช่วงวินาทีที่ 2-7

19. เชิญลงมือ.! เบิกตัวจำเลย "โซ่,เเละตัวกดโซ่"...หากเปลื่ยนเองโหลด คือมือซ่อมก่อนนะครับเห็นคุณ @ Yuttana Meebubpha ได้วางลิ้งค์ฝากไฟล์ไว้ให้โหลดเเล้วนะครับ...จะใช้รถต้องมี คู่มือใช้,คู่มือซ่อมนะครับ เดี๋ยวต้องดูมาร์คด้วย(ไม่ใช่มาร์ก ซักเคอร์เบิร์กเจ้าของ Facebook.comนะครับ)

20. Nai Hi

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พรุ่งนี้ไปรับลูก สาวกลับจาก ร.พ.ก่อน เดี๋ยวไม่มีรถใช้ครับ ไม่รู้จะเสียเมื่อไหร่ น่าเป็นห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้