โชคไม่ดีไปงานบวชลูกพี่ลูกน้อง ขากลับ เราก็ว่าระวังแล้ว แต่ก็ประสบอุบัติเหตุจนได้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ekkamon Sonthong, 19 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ekkamon Sonthong

Ekkamon Sonthong Guest

0
    0
    0
    โชคไม่ดีไปงานบวชลูกพี่ลูกน้อง ขากลับ เราก็ว่าระวังแล้ว แต่ก็ประสบอุบัติเหตุจนได้ ออกจากถนนหมู่บ้านเข้าถนนใหญ่สาย 24 เจอกับกระบะวีโก้แซงซ้ายรถพ่วง ทำให้เราไม่เห็น จนเกิดการชนกันขึ้นมา แต่ก็ยังดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บ หรือ ล้มตาย ฝ่ายเขาประกันที่เราซื้อไว้เป็นผู้รับผิดชอบ ค่าเสียหายค่าซ่อม ส่วน nv ของเราต้องซ่อมเอง เพราะประกันไม่ได้คุ้มครอง อยากสอบถามเพื่อนสมาชิก พี่ ๆ น้อง ๆ ว่า ความเสียหายแบบนี้ต้องเสียค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่

2. เปลี่ยนหน้าตัดน่าจะคุ้มกว่านะคะ

3. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    จัดครับจัดด

4. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    ที่จริงที่มันเสียหาย คือ แก้มข้าง และ ฝาบน ตรงมุมเท่านั้น ผมยังขับจากจุดที่เกิดเหตุมาถึงบ้านระยะทาง 70 กิโล ไม่มีปัญหาอะไร

5. ถ้างั้นก็เคาะค่ะ

6. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มันไปทั้งคานหน้าและโครงข้างหน้าเลยคับ

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ผมว่าไปให้ร้านตีราคาไม่ต่ำกว่า 20000

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ทั้งหน้าตัดน่าจะผมง้ายกว่าเลยสวยกว่าคับ

9. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ในรูปเหมือนมันจะเอียงๆน้ะ คับบบ

10. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    เรื่องเปลี่ยนหน้าตัดใหม่ เนี่ยเลิกคิดเลยครับ ถ้าเปลี่ยนคือต้องเปลี่ยนรถใหม่เลย

11. งั้นก็ตามสะดวก แล้วก็งบประมาณเลยค่ะ

12. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    Teerasit Sintes จัดหน้าให้พี่เขาเลยครับ

13. ลองไปถามราคาซ่อมดูก่อนนะครับว่าเท่าไร ถ้ามันสูสีกับหน้าตัด นซื้อหน้าตัดเปลียนใหม่น่าจะดีกว่านะครับ ถ้าบอกไปไม่เชื่อถามอู่ที่เราไว้ใจได้ดูครับ ว่าเค้าว่ายังไงในเมื่อ เราไม่ใช่ช่างซ่อมรถอย่าคิดเอาเองครับว่านิดเดียว

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ตามลำบากเลยคับ

15. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    ที่คุณ Thaillnj Nueng โพส จาก คุณ Teerasit Sintes ก็น่าสนใจครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะใส่ได้พอดีหรือเปล่า

16. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    อันนี้หรือเปล่าที่เรียกว่า เปลี่ยนหน้าตัด ซึ่งตามที่ผมเข้าใจนั้น การเปลี่ยนหน้าตัดคือ เอารถครึ่งคันคือส่วนหัว มาต่อ กับ กะบะ ใหม่เลย

17. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
  18. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ภาษาเชียงกงเรียกหน้าตัดศอก หรือแผงหน้าครับ

19. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    ถ้าอย่างงี้ ได้ครับแต่ให้เอารถครึ่งคัน มาเชื่อมต่อกันเลยนี่ไม่ไหว

20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ส่วนตัดครึ่งคันเรียก หัวตัด ตัดมาทั้งหัว ตัดแบบไหนก็ได้ ติดเครื่อง หลังเสา a หลังเสา b หรือหลังเสา c เรียกหัวตัดทั้งหมดครับ

21. จัดเลยคับพี่เอกมล

22. แผงหน้าเสียรูปซะขนาดนั้น อย่าไปเสียเวลาเคาะให้เปลืองค่าแรงช่าง ยกหน้าตัดศอกมาตัดเปลี่ยน หน้าเดิมก็ประหยัดงบดี แต่ถ้าเอาหน้าหล่อ ๆ ก็เพิ่มงบขึ้นอีกหน่อย ทั้งนี้ก็สุดแท้แต่เจ้าของรถแล้วนะครับ

23. Ekkamon Sonthong

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่แจ๊ค พึ่งได้เสมอเลยครับ

เฟรมคัชซีหน้าเสียรูปต้องยกเครื่องลงคับถึงทำได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้