ผ่านอู่ประจำว่างพอดี พันท่อซะหน่อยลดการแผ่รังสีความร้อนเข้าสู่ตัวเครื่องและห้องโดยสาร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Bunchai Chucherdmongkolkul, 20 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ผ่านอู่ประจำว่างพอดี พันท่อซะหน่อยลดการแผ่รังสีความร้อนเข้าสู่ตัวเครื่องและห้องโดยสาร

1. มุดทำไมอ่า

2. เด็กอู่เริ่มเกากันแล้วนะ 555

3. พันท่ออั้ม

4. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    โต้งถ้าเรสพันผ้า มันจะดำรึป่าว เห็นรถเพื่อนมันพันผ้า พอผ้าหลุดมาเรสดำเลยไม่เงา

5. แล้วท่อเดิม พันเพื่อไม่ให้ความร้อนเข้าห้องโดยสาร จะมีผลข้างเคียงที่ไม่ดีตามมามั้ยครับ หรือว่ามีแต่ดีกับดี

6. มันเหมือนใยแก้วใส้ท่อมอไซด์หราพี่. ผมโดนไปที. เกาจนเลือดซิบยังม่หายเลย

7. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ท่อเดิมดีครับ กันร้อน ตอนผมตีเฮดมาใหม่ๆก็พัน แต่พอนานๆมันกรอบแตกหมดเลยดึงออก

8. ไม่แน่ใจนะบี แต่เอาไม่ร้อนดีกว่า

9. กันความร้อนได้เยอะอยู่นะ

10. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ขนาดเหล็กยังร้อนเลย เรสนี่คลายร้อนสุดๆ

11. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    เด่วนี่ขายยังไงโต้ง เมื่อก่อน 10 เมตร 800 บาท

12. ให้มันไปร้อนท่อนที่เลยเก๋งไปเลยอะ

13. Sama Paul Works

Sama Paul Works Guest

0
    0
    0
    ถ้าเอาไปพันเหล็กก็จะผุไวขึ้นเพราะมันร้อน ระบายออกไม่ได้ แต่ไอเสียพุ่งออกได้ไว เพราะความร้อนจะพุ่งออกหาความเย็นครับ

14. ประมาณนี้อะ

15. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ใช่ครับผุไว้ขึ้นควรพันแถวคอท่อไอเสีย ส่วนด้านล่างเหล็กไม่ควรโดนน้ำบ่อย

16. @บี ราคาประมาณนี้หละ

17. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    อยากได้พันเฮดบ้างจัง

18. นั้นเดิมๆ ก้ปล่อยเดิมๆ ดีฝุด

19. ใช้เปนแผ่นกันร้อนแปะใต้ท้องรถ ตรงที่เหนือท่อ น่าจะ น่าจะ ได้ระดับนึง คิดเองครับ ^_^

20. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    อยากพันใหม่อยุ่หาร้านไหนทำดีๆมั้งแนะนำหน่อยครับ

21. จริงๆ พันเองก็ได้นะ เน้นน้ำชุ่มๆ ไว้ก่อน

22. แต่ท่อนใต้ท้องจะยากนิดนึง

23. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    หาซื้อผ้าไม่ได้งะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้