รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถ Bb u13 สายน้ำมันรั่วจากสายสีดำที่ต่อออกจากถัง(ใต้รถ)...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย เสี่ย เอก การ์รันตี, 27 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ รถ Bb u13 สายน้ำมันรั่วจากสายสีดำที่ต่อออกจากถัง(ใต้รถ) รั่วสายที่เวลาเปิดกุญแจแล้วมีน้ำมันฉีดออกมา ถ้าเปลี่ยนสายเส้นนั้นราคาเท่าไรหรือสายอื่นเทียบได้ป่าวและมีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง #วอนผู้รู้ให้คำตอบทีครับขอบคุณครับ

1. สายยางน้ำมันทั่วไป ราคาสายไม่แพงหรอกครับ ซื้อมาทำเอง แต่ให้ให้ร้านทำก็แพงมานิดครับ สายมีให้เลือกเยอะ สายสำหรับแก๊สโซฮอล สายสำหรับ e20 e85 เลือกให้ตรงกับที่ใช้งาน

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ใช้สายเทียบได้ครับ แค่ต้องดูเรื่อง เบอร์ของสายต่อการทนปริมาณแอลกอฮอล์ที่ใช้ และการใช้เข็มขัดรัดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้