ตกระกำ ลำบาก ออกจากบ้านมหาเศรษฐี กรุงเทพฯ มาอยู่ ท้องไร่ ท้องนา มาอยู่กับ Arty Garage...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Wasan Daengdej, 19 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    ตกระกำ ลำบาก ออกจากบ้านมหาเศรษฐี กรุงเทพฯ มาอยู่ ท้องไร่ ท้องนา มาอยู่กับ Arty Garage นึกว่า จะไปได้ดี ปัดโธ่!!! #พังอีกแร่ะ เด็กอู๋ สายจอดก้อไม่บอก หึหึ ... ก่อนอื่น ต้องออกตัวก่อนว่า post นี้ ผมแค่ตั้งใจจะแซว ช่างอู๋ เพราะตื่นมาอาบน้ำเสร็จ ออกมาเดินดูทุ่งนา แล้วเกิดคึกคะนองอยากแซวขำๆ เพราะเด็กอู๋เป็นคนเท้าหนัก และขับรถตามประสาวัยรุ่น คือขาดสติเป็นบางเวลา วีรกรรมมันเยอะจริง ... ซึ่งผมได้แนะนำไปบ่อยครั้งว่า รถแบบนี้ทำมาจบแล้ว ขับทะนุถนอม ขับโชว์หล่อๆ อย่าไปกระทืบ อย่าไปโหดร้ายกับมัน เก็บเงินค่าบำรุงรักษาไว้ทุกเดือน ... ขนาดมันจะถอดล้อขาย ผมยังเบรค ห้ามมันขายเลย ... และผมเพิ่งรู้จาก Arty Garage เมื่อกี้นี้ ตอนกินข้าวเย็นด้วยกัน ทำให้ ผมรู้สึกว่า ทั้งไอ้เด็กอู๋ และผมโคตรโชคดีมากๆๆๆๆๆๆๆ ที่ได้ซื้อรถจากคุณ Ratchata Semsri ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีปฎิสัมพันธ์ กันมากมายก่อนที่จะซื้อรถ ... ความรู้สึกตอนนี้ เหมือน รถคันนี้ เป็นลูกบุญธรรม ของเรา ทั้ง 3 คน มันมากกว่าการซื้อขายรถตามปกติ ที่ความรู้สึกเป็นแบบ พ่อค้า คือมองกำไร-ขาดทุน คุ้มค่าการขายต่อเพื่อทำกำไร มันเหมือน การเก็บรถ step เทพ คันนึง จากคนนึง ไปให้คนที่คลั่งไคล้ U12 และ SR20 เข้าเส้นอีกคนนึง ... ขอบคุณ Ratchata Semsri มากๆ ที่มีน้ำใจ เมตตา กับเด็กอู๋ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เกินจะบรรยายได้ สิ่งที่ได้มามันมูลค่าทางใจมากกว่าจะประเมินเป็นมูลค่า ขอบคุณจากใจจริงๆ

2. ของแน่นจริง คันนี้

3. Gok Qr

Gok Qr Guest

0
    0
    0
    เดียวไปรับกลับมาอยู่ กทม ซะดีไหมครับ

4. เปนอิหยัง ขาดเหลือ อะไร ถามได้

5. Wasan Daengdej

0
    0
    0
    สูบ 4. ลาพักร้อน ตลอดชีพครับ ลูก pulsar

6. Wasan Daengdej

0
    0
    0
    ก่อนอื่น ต้องออกตัวก่อนว่า post นี้ ผมแค่ตั้งใจจะแซว ช่างอู๋ เพราะตื่นมาอาบน้ำเสร็จ ออกมาเดินดูทุ่งนา แล้วเกิดคึกคะนองอยากแซวขำๆ เพราะเด็กอู๋เป็นคนเท้าหนัก และขับรถตามประสาวัยรุ่น คือขาดสติเป็นบางเวลา วีรกรรมมันเยอะจริง ... ซึ้งผมได้แนะนำไปบ่อยครั้งว่า รถแบบนี้ทำมาจบแล้ว ขับทะนุถนอม ขับโชว์หล่อๆ อย่าไปกระทืบ อย่าไปโหดร้ายกับมัน เก็บเงินค่าบำรุงรักษาไว้ทุกเดือน ... ขนาดมันจะถอดล้อขาย ผมยังเบรค ห้ามมันขายเลย ... และผมเพิ่งรู้จาก Arty Garage เมื่อกี้นี้ ตอนกินข้าวเย็นด้วยกัน ทำให้ ผมรู้สึกว่า ทั้งไอ้เด็กอู๋ และผมโคตรโชคดีมากๆๆๆๆๆๆๆ ที่ได้ซื้อรถจากคุณ Ratchata Semsri ทั้งๆ ที่ไม่ได้มีปฎิสัมพันธ์ กันมากมายก่อนที่จะซื้อรถ ... ความรู้สึกตอนนี้ เหมือน รถคันนี้ เป็นลูกบุญธรรม ของเรา ทั้ง 3 คน มันมากกว่าการซื้อขายรถตามปกติ ที่ความรู้สึกเป็นแบบ พ่อค้า คือมองกำไร-ขาดทุน คุ้มค่าการขายต่อเพื่อทำกำไร มันเหมือน การเก็บรถ step เทพ คันนึง จากคนนึง ไปให้คนที่คลั่งไคล้ U12 และ SR20 เข้าเส้นอีกคนนึง ... ขอบคุณ Ratchata Semsri มากๆ ที่มีน้ำใจ เมตตา กับเด็กอู๋ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เกินจะบรรยายได้ สิ่งที่ได้มามันมูลค่าทางใจมากกว่าจะประเมินเป็นมูลค่า ขอบคุณจากใจจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้