รถไม่ติดลงน้ำมาดับคาน้ำ ปัญหาเกิดจากอะไร แล้วแก้ยังไง รบแชร์ความรู้และประสบการณ์ด้วย NV

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ไปเจ็บ ไกลไกล ตั้ม, 8 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถไม่ติดลงน้ำมาดับคาน้ำ ปัญหาเกิดจากอะไร แล้วแก้ยังไง รบแชร์ความรู้และประสบการณ์ด้วย NV

1. ถ้าเครื่องยังหมุนได้ก็เบาใจ ถ้าหมุนไม่ได้ก็ก้านคดครับ

2. เครื่องยังทำงานแต่ไม่ติด

3. อย่างงั้นก็ให้ดีปิดฝาทำความสะอาดกับถ่ายของเหลว ใล่ดูระบบไฟกับน้ำมันติดแน่นอนครับผม

4. เปิดฝานะครับพิมพผิด

5. ทำความสะอาดสายหัวเทียน เบ้าหัวเทียน ฝากะลา(จานจ่าย)

6. ตามพี่ยุทธเลยครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องคาบูล้างด้วยนะครับ ระวังอย่าพยายามสตาสเล่นหรือเข็นกระตุกนะครับ เดี๋ยววาว จะไหม้ได้ครับ

7. รถผมจมบ่อยครับ555

8. น้ำเกือบท่วมล้อหน้า

9. แค่นั้นน้ำยังไม่เข้าเครื่องหรอกครับ แค่เข้าจานจ่าย

10. งั้นฝาไม่ต้องเปิด ทำความสะอาดจานจ่าย สายหัวเทียน เบ้าหัว เทียน

11. แล้วพวกของเหลวจำเป็นต้องเปลี่ยนไหม

12. เปลี่ยนดีกว่าครับกันน้ำปนในเครื่องครับบ

13. อีกนิด กับแก๊สมีปัญหาไรไหม วิ่งแก๊ส

14. เช้คยังครับน้ำท่วมไม่น่าถึงแก๊ส เช้คก่อนมีน้ำเข้าไหม จะมีก้อตรงน้ำเข้าที่เติมแต่ส่วนอื่นยุ่สูงไม่น่าถึง. เช้คให้ดีกลัวช็อตครับบ

15. คุ้นๆๆเหมือนเคยผ่านมา

16. เครื่องดับแล้วสงสัยแก๊สท่วม

17. ตัดแก๊สแล้วลากยาวๆๆดูครับถ้าไม่ติดทำความสะอาดจานจ่ายสายหัวเทียนล่อด้วยน้ำมันครับ ติดๆๆ

18. อยากจะบอกว่าใช้น้ำมันไม่ได้มานานแล้วเลยถอดสายน้ำมันออก ปั้ม เอซีรั่ว

19. กดตัดแก๊สครับสตาร์ทลากไล่แก๊สก่อนกลิ่นแก๊สแรงไหม

20. เอาใจช่วยครับ ช่างในคลับเราเก่งๆ หลายคนครับ รับรองไม่ผิดหวัง ยังจะรอฟังผลนะครับ

21. เหมือนจะเคยเจอแถวแยกบ้านแลงนะคับคันนี้^^

22. ใช้ผมทำงานอยูไซ irpc เข้าทางชากใหญ่

23. พี่จำรัสสส. ต้องไปช่วยอีกคันละ55

24. เดี่ยวเย็นกลับไปทำครับตอนนี้ทำงานรถลากไปบ้านแล้ว

25. Dfndn Nfmftmf

Dfndn Nfmftmf Guest

0
    0
    0
    เหมือนอยากจะติดแล้วแต่กรองเปี้ยกสงสังต้องเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้