เมื่อวานลองไปดูรถครับ ช่างว่าตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ แต่ว่าใช้ระบบแก๊สดูดนะ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 13 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    เมื่อวานลองไปดูรถครับ ช่างว่าตอนนี้ใช้ได้แล้วครับ แต่ว่าใช้ระบบแก๊สดูดนะ แล้วถ้าระบบน้ำมันใช้ไม่ได้เลย ช่างว่าหัวฉีดจ่ายน้ำมันหนาเกินจนทำให้รถดับ แล้วอีกอย่างเวลาแร่งเครื่องมันมีเสียงแคกที่เครื่องแต่ช่างว่าก็ใช้ได้นะ ช่างลองเปลี่ยนกล่องแล้วก็ใช้ไม่ได้ ตอนนี้ลองตัดสินใจใช้แก๊สระบบดูดไปก่อนครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    สู้ๆ ครับ✌️

3. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

4. ของผมก็แก๊สระบบดูดอย่างเดียวครับ หัวฉีดน้ำมันตาย2

5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ระบบควบคุมรอบ, หัวฉีด และ airflow meter ครับ✌️

6. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ถ้าใช้แก๊สเพียวๆนานมันจะดีไหมครับ

7. ุ้ถ้าวิ่งทางไกลทุกวันไม่แน่จัยครับแต่ของผมวิ่งใช้งานวันนึงไม่เกิน100กิโล

8. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    ผมก็คงประมาณนั้นหละครับ

9. ก็ใช้แก็สเพียวๆมาร่วม2ปีแล้วครับไม่เห็นเป็นอะไรเลย

10. Sittipong Ounjit

Sittipong Ounjit Guest

0
    0
    0
    ของผมแก๊สหัวฉีดใช้สลับอาทิตย์ละอย่างวิ่งอาทิตย์ไหน200กว่าโลครับ

11. Worawot Piyajan

0
    0
    0
    เดียวจะหาวิธีอีกครั้งที่ทำให้น้ำมันใช้ได้ แต่ตอนนี้ลองใช้แก๊สเพียวไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้