เครื่องsr20 ธรรมดา ถ้าจะไส่โบ_. ไส่ได้มั้ย ดีมั้ย แพงมั้ย

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Sarun Pongwong, 10 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sarun Pongwong

Sarun Pongwong Guest

0
    0
    0
    เครื่องsr20 ธรรมดา ถ้าจะไส่โบ_. ไส่ได้มั้ย ดีมั้ย แพงมั้ย

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ชิ้นส่วนและโครงสร้างพื้นฐานของ SR20DE ไม่ได้ผลิตมาเพื่อรองรับการทำงานของระบบอัดอากาศครับ... ถามว่าใส่ turbo เข้าไปเพิ่มได้ไหม ตอบว่าได้ครับ. แต่ถ้าจะให้เค้าวิ่งได้สมบูรณ์แบบเครื่อง SR20DET เลย จะต้องเปลี่ยนและเพื่มอุปกรณ์มากชิ้นขึ้นไปเป็นจำนวนมาก และที่สำคัญ ความทนทานของเครื่องเองยังเป็นสิ่งที่ไม่อาจรู้ล่วงหน้าได้เลยว่าจะมีระยะเวลาแค่ไหน...เป็นผม...ผมไม่set turbo เข้ากับเครื่อง NA ครับ

3. Sarun Pongwong

Sarun Pongwong Guest

0
    0
    0
  4. Muhammad Advance

Muhammad Advance Guest

0
    0
    0
    ใช่ครับลูกสูบ ตัวN/Aไม่ได้สร้างมาเพื่อรองรับระบบอัดอากาศ ใส่ได้นะถ้าวิ่งแบบไม่เร้ามาก แต่ถ้าจัดยาวๆลูกสูบกระจายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้