รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ รถรุ่น(BB u12)เรา สามารถใส่ดุมของอะไรได้บาง(ขอเป็น 5รู/114)...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Aün Pättäkon, 10 สิงหาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ รถรุ่น(BB u12)เรา สามารถใส่ดุมของอะไรได้บาง(ขอเป็น 5รู/114) จะใส่ปั้ม R32 คับ มันต้องแปลงอะไรบางคับ ใช้งบประมานเท่าไรคับ #ถามผู้รู้หล่ยๆๆท่านหน่อยคับ #ขอบคุณทุกๆท่านคับ

2. Mod Drag

Mod Drag Guest

0
    0
    0
    ล้อหน้าไม่ยากครับ เจาะจานเป็น4รูก็ใส่ได้ละ แต่งจานนิดหน่อย.....ถ้าจะเป็น5รู ก็เอาดุมเดิมไปเจาะใส่น็อต5รู...........น่าจะประมาณนี้

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    1. ถ้าจะแค่ใส่เบรคหน้า R32 ไม่ต้องแปลงดุมก็ใส่เบรคได้ครับ. เอาจาน R32 ไปเจาะเพิ่มอีก3 รู แล้วก็สวมกับดุมเดิม 4รู 114.3 เสร็จก็เอา caliper R32 มาใส่กับเหง้าเดิม ถ้าติดจานเบรคก็เลือกเอาระหว่างกลึงลดขนาดจานลง 2-3 มม. หรือจะทำ adapterต่อขา caliper ก็แล้วแต่ใจครับ 2. แต่ถ้าอยากจะเปลี่ยนnut ล้อเป็น 5รู 114.3 ก็ทำได้ 2 แบบ ...แบบแรกเอาดุมเดิมไปเจาะ เพิ่ม 4 รู ซื้อ nut stud ตอกเข้าไปเพิ่มที่ดุมเดิม... แบบสอง ต้องหาดุมล้อ Nissan ขับหน้าที่เป็น 5รู 114.3 และหาทึ่แกนกลางลูกปืนล้อมีขนาดเท่า U12 มาแปลงใส่เอาครับ...

ดุมหน้าเหมือนมีอยู่ นะ รึคัยเอาไปแล้วเด้วดูให้ หลังรุสึกใส่ 32 ได้นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้