เอ้ารถเพื่อนสมาชิกโดน ใครอยู่พื้นที่ใกล้เคียงช่วยตรวจสอบให้ด้วยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Apichat Uttrapun, 26 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    เอ้ารถเพื่อนสมาชิกโดน ใครอยู่พื้นที่ใกล้เคียงช่วยตรวจสอบให้ด้วยคับ

2. แอบอ้างขายใช่ป่าวครับ

3. โดนไรหรา...

4. คือยังไง

5. เค้าขายเอง สำเนาบัตรคนซื้อ เขียนไว้ ซื้อขายรถ ยังไม่ได้ชำระเงิน??? แล้วทำไมถึงให้รถไป

6. Nissan Nv

Nissan Nv Guest

0
    0
    0
    งั้นงงด้วยคน เพราะไม้รู้เรื่องกับเค้าเลยอิอิ

7. คนที่ลงขายเค้าก็คนในคลับเนี่ย เค้าบอกว่าขายรถเพราะจะกลับไปอยู่บ้านต่างจังหวัด

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แต่ไมถึงให้รถเขาไปเลยละSupasit Aoothai

9. เกิดไรขึ้นครับ เจ้าของคนจันบุรีแต่มาทำงานที่ระยอง ช่วงต้นเดือนยังเข้าไปทักเขาอยู่เลยเกี่ยวกับรถนี่แหละ

10. Supasit Aoothai

Supasit Aoothai Guest

0
    0
    0
    โดนโกงรถไปครับซื้อรถแล้วไม่จ่ายเงินแล้วพารถหนีครับติดต่อไม่ได้เลยปิดเครื่องหนี ที่เกิดเหตุชลบุรี ใกล้ห้าง ห้างเฉลิมไทย

11. Supasit Aoothai

0
    0
    0
    ก็นั่นนะสิครับทำไมถึงให้รถเขาไปก็ไม่รู้....งงกับตัวเองเหมือนกัน

12. แล้วแจ้งความยังค่ะ

13. แจ้งความแล้วปะครับ

14. Modtanoy Noy Noy

Modtanoy Noy Noy Guest

0
    0
    0
    สงสัยเขาคงขอลองรถหน่อย. แล้วก็เชิดไปเลย ด้วยความไว้ใจเจ้าของอาจไม่ได้นั่งไปด้วย มั้ง ็

15. Modtanoy Noy Noy

Modtanoy Noy Noy Guest

0
    0
    0
    จากประสบการณ์ของคนซื้อขายรถ เคยเจอ

16. โซนชลบุรีครับ ขอรายละเอียดด้วย อะไรยังไงผมงง เผื่อเจอรถจะได้แจ้งถูก

17. ผมลองคนหาคนในเฟสดูมี นามสกุล มะโนเปี้ย ยุนะไม่กี่คนลองถามเขาดูว่ารู้จักกะคุณ จรัลเปล่าเพื่อได้เบาะแส ครับสมุติว่าเป็นเพื่อนเก่ากะคุณ จรัล อยากติดต่อ ค่อยๆๆสืบคับ โคนันมาเอง..

18. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แจ้งความด่วนเลยผมว่าตามไม่ยากคับ

19. รถหายหลือนิ

20. Supasit Aoothai

0
    0
    0
    ครับ...รถหายโดนเขาหลอกครับ.....โทษตัวเองที่สงสารเขา....สุดท้ายเจอคนใจดำย้อนกลับมาทำร้ายกัน....ไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัว

21. Supasit Aoothai

0
    0
    0
    ได้ข่าวจากเพื่อนข้างห้องเช่าเขาเปลี่ยนทะเบียนแล้ว...คงเอาเอกสารที่ผมมีอยู่ในรถ nissan nv ไปทำเรื่องโอนที่ขนส่ง ชลบุรี แต่ทะเยียนเดิมคือ บย-4092 จันทบุรี ครับ

22. อ้าว...เปลี่ยนทะเบียนได้ แสดงว่าทำโอนลอยไปแล้วหรอคะ

23. Supasit Aoothai

0
    0
    0
    หนีได้หนีไปผมคงตามไปเรื่อยๆ..เสียความรู้สึก และเสียดายความเมตตาที่มีให้แก่มนุษย์ด้วยกัน....แต่สุดท้ายเราเองที่เป็นคนเจ็บ

24. Supasit Aoothai

0
    0
    0
    ใช้ครับผมซื้อต่อคนอื่นมาอีกทีได้หนึ่งปีเอกสารยังเป็นของคนเก่าเขาเซ็นโอนลอยใว้ให้ผมแล้ว....แล้วผมก็สับเพล่าทิ้งเอกสารใว้ในรถอีก ....ผมพลาดเองครับ.....

คือ รถยังไม่ได้โอนเป็นของพี่หรอคะ แบบนี้ก็ยากหน่อยล่ะคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้