สอบถามหน่อยครับ ของใครเคยเป็นบ้าง ขับขึ้นเนินรถไม่มีแรง แรงตก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Beer Bangbon, 25 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ ของใครเคยเป็นบ้าง ขับขึ้นเนินรถไม่มีแรง แรงตก ตอนแรกผมก็นึกว่าจูนแก๊สไม่ดี แต่สุดท้ายทั้งเปลี่ยนท่อเดิมกลับแล้วด้วยจูนแก๊สใหม่แล้วด้วยก็ยังเป๋น หรือ ต้องโอเวอร์ฮอนเครื่อง เหรอครับ

2. ผมว่าเป็นปกติของเครื่องป่าวครับรถผมก็เป็นแบบที่พี่เบียรบอกนะ

3. Beer Bangbon

0
    0
    0
    จะบอกว่า ไม่มีแรงจริงๆนะครับ ฮือ

4. SR20 มันต้องจี๊ดนะครับ

5. รถพี่เบียร์ก็เป็น sr แล้วไม่ใช่หรอ ทำไมถึงไม่มีแรง เอ๊ะ ๆ ยังไง

6. Beer Bangbon

0
    0
    0
    จริงๆ แต่ น้ำมันเครื่องเคยแห้งมาครั้งนึง เลยคิดว่า เครื่องหลวม หรือ ปล่าว ผมสามารถเช็คได้ยังงัยบ้าง ประมาณนั้นครับ

7. Beer Bangbon

0
    0
    0
    หรือ ถ้าไป ทำ มีที่แนะนำหรือปล่าวครับ

8. วัดกำลังอัดคับ

9. Beer Bangbon

0
    0
    0
    เทสได้ที่ใหนครับผม

10. อู่ทำเครื่องทั่วๆไปน่าจะมีครับ แต่ถ้าเอาชัวร์ ว่ามีแน่ บางบอน 5 tnc ครับ

11. วัดของแต่ละสูบครับ ว่าสูบไหน มีปัญหาอะไร

12. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    เนินแบบไหนค้าบ

13. ผมวัดมาล่าสุดเมื่อประมาณต้นปี ได้ 180-190 psi

14. Beer Bangbon

0
    0
    0
    เนิน ทาาง ลงใต้นี้แหละครับ จะมี ขึ้นลงนิดหน่อยแถว ชุมพร สุราษ ครับ

15. Beer Bangbon

0
    0
    0
    มาเต็มที่ 120 ลงเนินเพิ่มอีก นิดหน่อยอาจสัก 130 แต่ ขึ้นเนินแรงตกเหลือ 70-80 เลยครับคุณเจ็ค ผมเลยคิดว่า แปลกๆ

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    มีควันออกท่อไม๊ครับ ถ้าไม่มีน่าจะจูนแก๊สบางไปหน่อย

17. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ก่อนน้านี้ไปขึ้นเขาไหว้กรมหลวงที่เขา สทร. พัทยา อันนั้น ก็ขึ้นแทบไม่ไหว ต้องลากมาเกียวร์ หนึ่งกันเลยทีเดียวครับ

18. Beer Bangbon

0
    0
    0
    มีควันออกหน่อยๆครับคุณแจ๊ค

19. ถ้าใช้น้ำมันได้ลองวิ่งน้ำมันดูครับ

20. Jacky Jdm

0
    0
    0
    จริงๆน่าลองวิ่งน้ำมันเทียบด้วยครับพี่ ถ้าน้ำมันเป็นด้วย ก็ต้องตรวจสอบอย่างอื่น

21. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ลองสับเป็น 95 ดูแล้วครับคุณยุทธ เพราะ ผมก็แอบสงสัยว่าน้ำมันจะเป็นปล่าว อาการเดียวกันเลยครับ

22. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้ามีควันขาว ต้องเชคหลายยอย่างเลย

23. Beer Bangbon

0
    0
    0
    ไปหวด SR20 เกียร์ ทำมะดาดีมั่ยเนี่ย อิอิ

24. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แหม่ คันมืออยากจูนให้จริงๆ ตั้งจานจ่ายนิดหน่อย

25. Jacky Jdm

0
    0
    0
    แรงบิดมันน่าจะไม่สมดุลกับ timing จุดระเบิด พอมี load มันเลยกำลังตก อาการนี้ เกียร์จะเพี้ยนด้วยนะครับ คืออรงบิดไม่พอเกียร์ไม่เปลี่ยน ความเร็วไม่เพิ่ม มีแต่รอบ

เล่นด้วยจิ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้