ถามหน่อยครับเรื่อง การเพิ่มออยระบายความร้อน ของระบบเกียร์ออโต้ ต่อแยกออกจากหม้อน้ำ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Worawot Piyajan, 31 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    ถามหน่อยครับเรื่อง การเพิ่มออยระบายความร้อน ของระบบเกียร์ออโต้ ต่อแยกออกจากหม้อน้ำ ดีไหม ผมเสียอย่างไงครับ

2. อุณหภูมิของน้ำมันเกียร์ต่ำจะทำให้เกียร์ทำงานช้าลงไม่ตอบสนองกับรอบเครื่องครับ

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    อ่าส์.... ผมบอกได้แค่ว่า น้ำมันเกียร์auto ของรถต้องมึอุณหภูมิเหมาะสมกับการออกแบบระบบเกียร์ ร้อนไป เย็นไป ไม่เป็นผลดีทั้งคู่ครับ

4. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    งันการที่น้ำมันเกีรย์นั้นเข้าไปวนที่หม้อน้ำ ก็เหมือนการอุ่นน้ำมันเกียร์ ใช่ไหม

5. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ส่วนนึงใช่ครับ อีกส่วนคือปรับอุณหภูมิให้น้ำมันเกียร์ได้ใกล้เคียงกับอุณหภูมิเครื่องมากที่สุดครับ

6. Rollita Ton

Rollita Ton Guest

0
    0
    0
    ขอถามต่อครับ เกียออโต้ca20แคร้งบนมีกรองเกียไหมครับ

7. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    ผมติดอยู่ วิ่งมาน่าจะ 50,000 กว่า ยังไม่เป็นรัยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้