สอบถามทีครับ เวลาที่เราซัดรถช่วงตั้งแต่ออกตัวเกียร์1-2ปกติพุ่ง...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Natthapol Thipanad, 27 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามทีครับ เวลาที่เราซัดรถช่วงตั้งแต่ออกตัวเกียร์1-2ปกติพุ่ง เกียร์3-4มีอาการเหมือนเรากำลังเลียครัช แต่ทั้งที่จริงแล้วเราปล่อยสุด นี่คืออาการของคลัชจะหมดใช้ไหมครับ แล้วอัตราค่าเปลี่ยนอยู่ที่ประมาณกี่บาทครับ

1. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เช็คอาการผ้า clutch ด้วยการลองออกตัวจากหยุดนิ่งด้วยเกียร์ 2 ดูครับ ค่อยๆ ปล่อย clutch โดยไม่ต้องเติมคันเร่ง ถ้าปล่อยclutch หมดแล้ว รถยังไม่เคลื่อนที่และเครื่องไม่กระตุกดับ นั่นคืออาการ ผ้าclutch บาง, ผิดปกติ หรือ หมดครับ

ขอบคุณมากครับพี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้