1.2 ยังได้ขนาดนี้ เรา ๆ 1.5 1.6 จะไม่ได้ได้อย่างไร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 21 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    1.2 ยังได้ขนาดนี้ เรา ๆ 1.5 1.6 จะไม่ได้ได้อย่างไร

1. เย็นๆไว้โยม จะเอากันขนาดไหน555

2. บ่ะ...มิดไมล์เลย 180

3. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    รถอารายอะเค้าไม่รู้จัก^_^

4. JaBz Inception

JaBz Inception Guest

0
    0
    0
    ของผม 1.6 อัดไป 120 เสียงท่อคำรามผมก็ไม่อยากเหยียบต่อแล้วครับ Y-Y

5. ฟอร์จูนเนอร์ เดิมๆผมวิ่งได้เกิน 180 แต่ถามใจคนขับเสียก่อนว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นเอาอยู่ป่าว 180 นี่ ถ้ากระดิกมือผิดนิดเดียวเละเลยนะครับ ผมขับ nv จากเพชรบุรีไปลาดพร้าวซ.1 ตี5ถึง6โมงเช้าครับ วันนั้นวีโก้สี่ประตูยังยอม แต่ถามตัวเองกลับว่า ถ้าเมียไม่คลอดลูกผมจะกล้าเหยีบขนาดนั้นเหรอ....

6. ถนน เพชรบุรี ไป ลาดพร้าว? ^_^

7. จังหวัดเพชรบุรี ไปลาดพร้าวซอยหนึ่งครับ แหม๋...พลาดไม่ได้เลยแถวนี้

8. 5555 ขำๆครับพี่ ^_^

9. แข่งกันไปสวรรค์หรือ

10. Ekkamon Sonthong

Ekkamon Sonthong Guest

0
    0
    0
    ถ้าเป็น NV และช่วงล่างของเดิม ๆ คนที่กล้าขับขนาดนี้ บ้าระห่ำแล้ว สำหรับผมนะแค่เกิน 140 รถมันก็แทบจะบินได้แล้ว เพราะ nv เดิม ๆ เนี่ยรถมันเบาอยู่แล้ว พลาดนิดเดียวเรียบร้อยเลย อ้อ สงสัยหน่อยว่า เขามีถนนแถวไหนบ้างที่ขับได้ถึง 180 ถนน มันดีขนาดนั้นเลยเหรอ แล้ว 1.2 , 1.5 , 1.6 นี่คืออะไรเหรอ ผมเดาเอานะว่า เป็นการจูนแก๊สคิดเป็นบาทต่อกิโล

11. 1.2นี่น่าจะเป็นเครื่อง1200 cc.นะครับ ส่วนถนนที่วิ่งได้ 180กม./ชม.มีถมถืดครับ เวลาถนนโล่งๆซัดได้อยู่แล้ว มาดูเส้นพระรามสองจากแม่กลองไปโค้งโรงงานน้ำพริกพันท้ายดึกๆเจอประจำครับ

12. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    แม่กลองถนนพระรามสองถึงโรงน้ำพริกของสิบล้อครับเอ็นวีอย่างเราต้องหลบครับ อิอิ

13. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ถนนเส้นนี้ผมวิ่งประจำ140ก็ขาสั่นแล้วครับแต่ยังวิ่งได้อีกแต่ไม่กล้าแล้วกลัวครับ

14. ช่วงนาเกลือนี่ท้านรกเลยครับ

15. Deaw Eakkachai

0
    0
    0
    ผ่านด้านช่างมาได้ก็โอแล้วครับลมแรงด้วย

16. ถ้าไปจากแม่กลอง ตรงด่านชั่งอย่าอยู่ขวา ทางต่างระดับลึกๆเลย รถแทบพลิก

17. ช่วงล่างยังไม่หนิบ เหยียบแค่130ก็ยกแล้วครับ (1.6 คาบู)

18. ผมไม่ไหวครับ 130 มันร่อนแล้วครับเลยยกช่วงล่างไม่ค่อยดีครับ

19. ฟรอนเทียร์ คันเก่าผม พัทยา - บ. แอมเวย์ 45 นาที ครับ

20. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    ผมสุวรรณภูมิ กิ่งแก้ว 3 นาที 30 วินาที

21. ระยะทางประมาณ 10 กิโล ใช้เวลาเดินทาง 3.5 นาที พี่แจ็คต้องทำความเร็วเฉลี่ย 171.42 km\h Oh! my god.

22. ไอ้หย่าาาาาาาาาาาาาาาาาา ทำไปด้ายยยยยยยยยยยยย

23. ขับเบา สุพรรณบุรีถนนมันโล่งไปหน่อย555

24. 171.42 นั่นเฉลี่ยนะครับ วิ่งจริงต้องมีเร่งมีผ่อน ผมว่าต้องมี 200 แน่ ๆ

555ป๋าแจ๊คต้องขแม่วท้อง ทะลุ200 อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้