งานเข้าล่ะขับรถลุยน้ำลุยฝนอย่างหนักจอดไป7-11 5นาที รถดับตอนไหนไม่รู้...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปาลิตา มงคล, 23 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    งานเข้าล่ะขับรถลุยน้ำลุยฝนอย่างหนักจอดไป7-11 5นาที รถดับตอนไหนไม่รู้ แก๊สคงเต็มเครื่องล่ะมั่ง ไม่ติดเลย กำๆๆฝนก็ยังไม่หยุดคงต้องตอดทิ้งไว้เรียกรถอีกคันมารับ

1. สตาร์ทยาวเลยครับ เด๋วก็ติด

2. มันตัดครับพี่ยุทธ

3. เสียงเหมือนๆๆมันตีกลับ

4. อะไรตัดเหรอครับ

5. ดึงสายไฟโซลินอยที่หม้อต้มออกแล้วสตาร์ทยาวซัก 2 ครั้งเหยียบคันเร่งซักครึ้งนึงเพื่อใล่แก๊สที่ค้างอยู่ออก เสียบสายไฟกลับเข้าไป แล้วสตาร์ทใหม่ตามปรกติ

6. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    อากาศเยน แกสท่วมละสิ้

7. ครับพี่แจ๊ค

8. กดตัดแก๊สแล้วลากยาว ยังนิ่งเลยครับ น้ำมันหมดถังมาสามเดือนล่ะฝนหยุดเดียวล่อน้ำมันเเล้วค่อยต่อด้วยแก๊ส ตอนนี้ฝนหนักมากๆๆ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รอฝนซาก่อน

10. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ระวังน้ำมันพรึบ

11. ต้องหาไรทำรอฝน

12. 5555ตอนนี้เช็ดในรถเล่นยุครับรอๆๆเริ่มซาๆๆล่ะ

13. อ้่าวลุยน้ำมาด้วยนิ เตรียมทิชชู่ด้วยนะครับ ซับน้ำตา เอ๊ย.. เช็ดสายคอยล์สายหัวเทียน

14. แน่ะๆๆๆพี่ยุทธกลัวๆๆยุกลัวได้ถอดจานจ่ายมาขัดๆๆด้วยอย่านะ ขอร้องๆๆอือ

15. วันที่ผมล้างเครื่องอุตส่าคลุมจานจ่ายใว้ดีแล้ว เล่นน้ำฉีดกระหน่ำเลย น้ำยาล้างเครื่องอีก ยังไม่รอด ติดเครื่องสั่นผับ ๆๆๆ สุดท้ายก็ต้องถอดออกมาเช็ดเอาลมเป่าอยู่ดี :p

16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เอ ฝามีรูตาหมูกด้วยนิ

17. ยังไม่เจาะครับพี่เเจ๊ค

18. ยังๆๆๆเห็นหน้าฝนเลยเอาไว้ก่อน

19. ตัวฝาปลากระเบนก็เอามาซ่อนกันดูเล่นๆครับ มโนๆๆๆ

20. ล่อด้วยน้ำมันกว่าจะติด พอติดได้กลิ่นน้ำมันแรงมากไฟส่องดูโอ้ว งานงอกอีก ซิลีนอยน้ำมันรั่วรีบดับเครื่องเทน้ำใส่สับเป็นแก๊สปกรติแล้วครับ

21. ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนนะครับ

22. ต่อด้วยพัดลมหม้อน้ำเดี้ยงอีกตัววิ่งในเมืองขึ้น 3/4เลย

23. Leng Ud

Leng Ud Guest

0
    0
    0
    รถวิ่งได้ยังล่ะน้อง ส่งข่าวบ้างนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้