เมื่อใส่จอมีวัดรอบ ครอบเรือนไมล์มันก็ต้องตัดแต่งให้เข้ารูป ด้านล่างจะยันต้องตัดออก...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Yuttana Meebubpha, 21 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    เมื่อใส่จอมีวัดรอบ ครอบเรือนไมล์มันก็ต้องตัดแต่งให้เข้ารูป ด้านล่างจะยันต้องตัดออก ด้านบนจะแหว่งก็ต้องเสริมให้เต็ม ผมเลือกใช้ใยแก้ว+เรซิ่น หรือไฟเบอร์กลาสนั่นแหละ เด๋วแต่งผิวแล้วก็พ่นสีทับเอา เอามาให้ดูเป็นแนวทางครับ :)

1. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ตอนใส่เข้าไปยากมากพี่

2. ว้าวววว...เนียนเลยงานนี้...ขอดูตอนเสร็จแล้วเด้อครับพี่ยุทธ

3. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ผมเคยตัดกระดาษแข็งทำ แต่ถ้าถอดพวงมาลัยน่าจะใส่ง่าย

4. ทำให้นู่บ้างด้ายป่าวครับพี่ยุทค่าใช้จ่ายเท่ารัยคุยกันครับ อิอิ

5. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    สุดจริงช่างยุทธ

6. Nithivit Por

Nithivit Por Guest

0
    0
    0
    สุดยอดเลยพี้ ยุทธ

7. เรียบร้อย

8. ไม่เรียบเท่าใหร่ มีหลุมล็กน้อย ขี้เกียจโป๊วสี :p

9. หล่อเกิ๊นนนนนนนนนนนน

10. แค่นี้ก็งามแล้ว

11. สวดยอดเลยพี่ยุทธ เดี่ยวน้องส่งไปให้ทำอันด้ายป่าวครับ อิอิ

12. ครั้งหนึง ผมก็เคยใช้กรดาษแข็ง ปิดทับด้วยสติ๊กเกอร์ ...แล้วก็เป็นคอนโซนแวน ...เพราะแอร์ดิจิตอล ...555

13. งามเบย..ดิจิตอลด้วย

14. ได้ Trip A, Trip B สมใจอยาก

เหม็นเรซิ่นไปอีก 2-3 วัน ดีเหมือนกันเปิดกระจกปิดแอร์ประหยัดเชื้อเพลิง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้