อยากทราบว่ากรองอากาศแบบสแตนเลสมันดีกว่าแบบกระดาษเดิมๆยังไงบ้างครับ(สังเกตุดูไม่จับฝุ่นเ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ccm Chadchai, 20 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ccm Chadchai

Ccm Chadchai Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่ากรองอากาศแบบสแตนเลสมันดีกว่าแบบกระดาษเดิมๆยังไงบ้างครับ(สังเกตุดูไม่จับฝุ่นเลย)เจ้าของเก่าเปลี่ยนมาครับ เป็นรถติดแก๊สหัวฉีดครับ ตัว Wingroad ครับ

2. ข้อดี อัตราเร่งดีขึ้น ข้อเสีย ฝุ่น เท่าที่เคยใช้มากรองฝุ่นสู้กรองกระดาษไม่ได้ แต่ก็ยังไม่เคยได้ลองใช้ยี่ห้อที่ราคาสองพันกว่านะครับ

3. กรองเลส ฝุ่นผ่านง่ายมากกก เจอควันพวกดีเซลเข้าไป ลิ้นเร่งดำหมดครับผม

4. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    flow late อากาศ ต่างกันครับ รถบางคันถึงกับต้องจูนใหม่ ไม่งั้นสำลัก ถ้าเปนแกสหัวฉีด ก็ขยับกราฟนิดหน่อย ถ้าเป็น mixer ก็อาจทำให้ต้งอจูนหนาขึ้น เพราะเดินเบา อากาศหนาขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้