ขอสอบถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาว Bluebird หน่อยครับ พอดีรถผมเกย์น้ำมันมันค้างอะครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ManFlow Kbk, 23 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ManFlow Kbk

ManFlow Kbk Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามเพื่อน ๆ พี่ ๆ ชาว Bluebird หน่อยครับ พอดีรถผมเกย์น้ำมันมันค้างอะครับ มันเป็นเพราะอะไรอะครับ ต้องแก้ไขตรงไหนให้ตรงจุด เเละค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ พอดีพึ่งซื้อมาครับ ต้องมาซ่อมเล็กน้อย

2. ลูกรอยอาจจะค้างที่ตัวถังน้ำมันก็ได้

3. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    สัณณิษฐานว่า ไม่ลูกลอยวัดระดับน้ำมันในถังน้ำมันค้าง ขัดตัว ก็มีแผ่น print หน้า contact ระดับน้ำมันขาดหรือ short กันอ่ะครับ ลองเติมน้ำมันให้เต็กถังแล้วระดับที่เรือนไมล์เปลี่ยนเป็นเต็มถังไหมครับ

4. ไม่แน่ใจเหมือนกันตอนนี้รถผมก็มีอาการเหมือนกับพี่ว่าจะเอาไปเข้าอู่ให้เขาดูก่อน

5. ManFlow Kbk

ManFlow Kbk Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับผม พน. ผมจะไปอู่เเล้วครับถ้ายังไงอาการเป็นไงจะมาบอกนะครับผม เเต่โทรไปถามเพื่อนผมที่พอรู้เรื่องรถ เพื่อนผมบอกว่าอาจจะเป็นที่ลูกลอยครับ แต่ยังไงเดี๋ยว พน. จะมารายงานให้ทราบนะครับเผื่อดป็นแนวทางให้คนที่อาจเจอปะญหาเดียวกัน กับชาว Bluebird ครับ

6. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    ผมเองก้อถอดเปลี่ยนปั้มติ้กหลายครั้ง ก้อต้องดูขาลูกลอยแผ่นวงจรประจำครับ

7. Rollita Ton

Rollita Ton Guest

0
    0
    0
    ลูกลอยรุ่นเราเบิกแพงไหมครับ

8. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    เอิ่ม.... มันไม่มีให้เบิกอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้