รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าเอาจาน 280 มิล กับแม่ปั้ม R32 gts ใส่ได้เรยหรือเปล่าครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Kun Pattar, 22 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kun Pattar

Kun Pattar Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าเอาจาน 280 มิล กับแม่ปั้ม R32 gts ใส่ได้เรยหรือเปล่าครับ หรือต้องแปลงขา

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ต้องดูที่จานด้วยครับว่า - ความหนาเกิน 25มม. หรือเปล่า - offset ของจานได้ center กับ caliper R32 หรือไม่ ส่วนเรื่องตำแหน่งยึดคอม้าของ caliper sky กับ pitch จุดยึดของ U12 เท่ากันที่ 100 mm. ไม่ต้องแก้ครับ

3. Kun Pattar

Kun Pattar Guest

0
    0
    0
    จาน gts กว้าง 280มิล หนา 30มิลครับ ถ้าเป็นคอม้าneo ใส่ได้เรยไม่ต้องแปลง แต่ชุดนี้เป็นคอม้า u12 ผมไม่แน่ใจว่าต้องแปลงขาหรือเปล่าครับ

ต้องต่อขาสิครับ หรือกลึงลดให้เหลือ 265 มม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้