พี่ๆคับ เวลาขับรถแล้วมีเสียเหมือนเหล็กสีกันแถวๆล้อหน้าเปนที่อะไรหรอคับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Aterag Boss, 27 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aterag Boss

Aterag Boss Guest

0
    0
    0
    พี่ๆคับ เวลาขับรถแล้วมีเสียเหมือนเหล็กสีกันแถวๆล้อหน้าเปนที่อะไรหรอคับ แต่เวลาเบรคไม่เปนผ้าเบรคเหลืออยู่เยอะคับ

2. ผ้าเบรคกินเต็มแผ่นมั้ยครับ ของผมแปลงเบรคมาแล้วผ้าเบรคกินไม่เต็มแผ่น แล้วพอนานๆไปตรงที่มันไม่โดนจานด้านบนมันจะเหลือเป็นขอบออกมา แล้วมันมาสีจานเบรค เวลาขับขนานกำแพงเสียสะท้อนชัดเจนมาก

3. Aterag Boss

0
    0
    0
    คับ เบรคของผมก็แปลงมา. แต่เบรคก็ไม่มีเสียงนะคับเปนแค่ตอน ขับ

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    แปลงมานานหรือยังครับ และเปลี่ยนผ้าเบรคครั้งล่าสุดนานหรือยังครับผม

5. Aterag Boss

0
    0
    0
    นานแล้วคับ ซื้อรถมาได้จะปีแล้วยังไม่เคยเปลี่ยนเลยคับและไม่รู้ว่าเจ้าของคนเก่าเปลี่ยนหรือยัง

6. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    เค้าแปลงเอาของอะไรใส่มาครับผม

7. Aterag Boss

0
    0
    0
    เบรค ของskyline. คับเหนเคัาบอกมา

8. Yingyos Sookchai

0
    0
    0
    ถ้าอย่างนั้น ลองถอดผ้าเบรคออกมาหล่อลื่นตรงขอบที่ติดกับซองของ caliper ดูครับ มีโอกาสที่มันจะฝืด หรือเกิดสนิมขึ้นทำให้การเคลื่อนที่ของผ้าเบรคขยับตัวได้ไม่ดีครับผม

9. Aterag Boss

0
    0
    0
    ขอบคุนมากคับเดี๋ยวจะไปให่ช่างดูคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้