ถามเรื่องแอร์หน่อยครับผม อาการดังนี้ ถ้าเปิดพัดลมแรงสุด (เบอร์4) แล้วกด AC...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 8 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามเรื่องแอร์หน่อยครับผม อาการดังนี้ ถ้าเปิดพัดลมแรงสุด (เบอร์4) แล้วกด AC แอร์จะไม่ติดครับแต่ไม่ทุกครั้งนะครับวันนี้เจอไป 3 รอบ แต่ถ้ากด AC แล้วลดพัดลมมาเบอร์ 2-3 คอมแอร์ก็จะทำงานครับ แบบนีเกิดจากอะไรครับ

1. น่าคอนเทค volum แอร์ไม่สะอาดเป็นเหมือนกันคับ ง่ายๆแค่ดันย้อนมานิสนึง ก็ติดแล้ว

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ตำแหน่งเบอร์ 4 จะมี contact. อยู่แค่ตรงเลข 4 ครับ ถ้าดันแป้นเลยไปไม่ตรงเลข 4 compressor ก็จะไม่ทำงานครับผม

3. อ่อครับเวลาเปิดเบอร์4 ผมกระแทกไปสุดซอยเลยครับแหะ ๆ

4. อ่าสุดแล้วเอานิ้วดันกลับเบาๆแอร์จะติดคับ

5. ใช่ๆ..เป็นเหมือนกันเปี๊ยบเลยครับ...แต่ก็ช่างมัน..ทุกวันนี้เลยใช้แค่เบอร์ 3 พอ 555

ทำแบบผมคับ ใช่4 ได้แน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้