มีเรื่องร้อนใจ รบกวนพี่ๆ ตอนนี้รถผม SR 20 de ไอดีคว่ำ โซฮอล 95+แก็สหัวฉีด สภาพปัญหา...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Por Achieve, 7 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    มีเรื่องร้อนใจ รบกวนพี่ๆ ตอนนี้รถผม SR 20 de ไอดีคว่ำ โซฮอล 95+แก็สหัวฉีด สภาพปัญหา 1.สตาร์น้ำมันติดยาก ลากยาว บางครั้งกดคันเร่งช่วย 2.ติดแล้วต้องรอเร่งไม่ขึ้น เดินเบาสดุด 3.เร่งเครื่องขึ้นมีเสียงเขกๆจากฝาวาล์ว 4.ช่วงรอบ 2000-3000 เร่งไม่ขึ้นเล้ย เหยียบไม่ออก แต่เปลี่ยนแก็ส พุ่งกระฉูด เสียงเขกดังช่วงเร่งอีก เหมือนกำลังเครื่องตก 5.น้ำมันเครื่องใช้ ปตท.เซมิเซนเทติก 5W 40 เกือบ 5000 โลแล้ว ตอนนี้ไม่กล้าขับไปไหนไกล พี่ๆพอทราบอาการบ้างไหม ยังไม่เข้าอู่กลัวเปิดเครื่องแล้วยาว..กลัวต้องโอเวอร์ฮอล ถ้าซ่อมหนักกะเปลี่ยนเล้ย ขอทราบราคา SR 20 det และอู่วางแบบจบด้วยเล้ยครับ..ขอบคุณล่วงหน้าทุกข้อมูลครับ

2. อาการคล้ายปั๊มติ๊ก ระบบน้ำมันในท่อกักแรงดันไม่อยู่อะครับ

3. ง่ายคือปั้มติกจาลสโลกคับ เปลี่ยนไล่น้ำมันใหม่จบแล้วคับ

4. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    ใช้ปั๊มติ้กในถังของ Lucus ใส่ Altis 1800 นานแล้วครับ ถ้าเปลี่ยนแนะนำของอะรัยดีๆทนๆ ราคาเท่ารัยครับ

5. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    ปั้มติ๊กเชียงกงครับ

6. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    ไอปั้มที่พี่ใส่มันของ เทียม นิครับ

ซื้อของใหม่ warblo 3,000-3,500 จบนานๆ จบลืมๆ ของมีประกัน หาในเวบ หรือไปเอาเซียงกง ก็เลือกเลย 800-1000 ของเครื่องเจ หรือ b70 พวกrb ก็พันขึ้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้