ลูกสูบคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมขอถามเพิ่มความรู้หน่อยนะคับถ้าเราเครื่องb16แต่จะไปใส่ลูกb18จะใส่ได้ปะคับต้องขัดขยายเพิ่มแล้วมันจะวิ้งขึ้นปะคับพอดีมีเพื่อนมาขายให้คับผมก็ไม่แน่ใจเลยขอรบกวนชาวSiหน่อยคับขอบคุณคับแล้วCamสไลด์b18c อะคับใส่ได้ด้วยปะคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่ได้ครับ แต่คงไม่แรงขึ้น เพราะลูก B18C หัวมันนูนไม่เท่า B16a กำลังอัดมันจะลดลง
    ถ้าจะให้ดี ใส่ลูก B16B ดีกว่า หัวนูนที่สุดในตระกูล B Standard น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าครับ
    ส่วน Spocket Cam ใส่ด้วยกันได้ครับ

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ถ้า B18c ฝาแดงด้านข้างของลูกสูบจะเคลือบแทฟล่อน ส่วน Spocket Cam ถ้ารถฝาไม่ได้ปาดไม่จำเป็นต้องใส่คับ

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ขอบคุณคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้