สอบถามผู้รู้หน่อยครับ บูชปีกนกตัวนี้มันหลวม ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Anusorn Rooploe, 2 มิถุนายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Anusorn Rooploe

Anusorn Rooploe Guest

0
    0
    0
    สอบถามผู้รู้หน่อยครับ บูชปีกนกตัวนี้มันหลวม ถ้าเปลี่ยนราคาประมาณเท่าไหร่ครับ รบกวนด้วยครับ จะได้ได้เทียบราคา เวลาไปทำจะได้ไม่โดนโก่งราคามาก ขอบคุณครับ

2. Worawot Piyajan

Worawot Piyajan Guest

0
    0
    0
    จริงๆๆบูชไม่เเพงมาครับ อยู่ที่ช่างครับ ผมทำเองเลย ตัวไม่ถึงร้อยถ้าจำไม่ผิด

3. Yhdmer Miguel

Yhdmer Miguel Guest

0
    0
    0
    Ese es el trapecio amigo

4. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    Bush ปีกนกตัวหน้ามีปลอกและแกนกลางเป็นเหล็ก ส่วนตรงกลางเป็นยางหล่อยึดตรงกลางและขอบ การจะใส่bushตัวนี้เข้าไปในปีกนกต้องใช้แท่นอัด+ปลอกขนาดพอดีกับขอบเหล็กของbush. ราคาbushปีกนกตัวหน้า เบิกNissanตัวละประมาณ 800-900฿ ส่วนถ้าเป็นยี่ห้อเทียบเทียมแท้ก็ราคาลดหลั่นลงมา(คุณภาพและอายุการใช้งานตามราคานะครับ) ราคาค่าอัดออกอัดเข้าอยู่ที่ 100-200฿ ราคาตั้งศูนย์ล้อก็มี 200-300฿ ราคาค่าแรงถอดใส่ก็มี 200-500฿ ประมาณนี้ครับ (ปล. ส่วนใหญ่ถ้าbush ปีกนกตัวหน้าเสียหาย bushตัวหลังก็น่าจะมีอาการหรือสภาพไม่ต่างกัน ให้ดีก็เปลี่ยนทั้งสองตัวไปพร้อมๆ กัน จะได้เสียค่าแรงครั้งเดียวครับ)

5. Anusorn Rooploe

Anusorn Rooploe Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

6. Por Achieve

Por Achieve Guest

0
    0
    0
    ของผมเปลี่ยนใหม่ยกชุดเล้ย.. บูชปีกนกตัวนี้ช่างบอกเอาไฟเผา ยางแล้วเคาะออก ทำคราวนั้นหมดไปซักประมาณ 4000 มี ชุดหน้า เป็นคู่ 1.บูชเหล็กปีกนก 2.ยางปีกนกหลัง 3.ลูกหมากปีกนก ของ 555 4.ยางรัดกันโคลงหน้า 5.ลูกหมากกันโครง แท้+ ยางรอง 6.ลูกหมากปลายแร็ค ของ 555 7.ยางหุ้มเพลา 8.ยางหุ้มปลายแร็ค ชุดหลัง 9.บูชยางเล็กอาร์มหลัง 8 ตัว 10.บูชยางใหญ่เหล็กยัน 4 ตัว 11.ยางกันโคลงหลัง ล่าสุดเพิ่งเปลี่ยนแร็คพาวเวอยกเส้น แต่ใช้ลูกหมากปลายแร็คเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้