รถใครแอร์สู้แดดช่วงนี้ไม่ได้มั่งครับ ?

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 30 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    รถใครแอร์สู้แดดช่วงนี้ไม่ได้มั่งครับ ?

1. ยังแก้ไม่ตกเหมือนกัน

2. ผมจะหาแอร์บ้านมาติดและครับ

3. เอา 18000btu ก้อพอนะครับ เดี๋ยวรถวิ่งไม่ไหว 5555

4. ไม่รอดดด

5. Wasan Daengdej

Wasan Daengdej Guest

0
    0
    0
    U12 แดดเดียว

6. Anuson Namgon

Anuson Namgon Guest

0
    0
    0
    ผมเคยเป็นครับพี่ ผมเช็คดูก็ปรากฏว่านัำยาแอร์รั่วตรงข้อต่อย้ำสาย H รั่วครับ ก็เลยเปลี่ยนสายใหม่ ช่างบอกว่านั่นมันสายไฮดรอลิคใครเอามาใส่ให้ครับ ผมก็บอกพี่ช่างว่า ผมไม่รู้ครับผมซื้อรถมามือ2 มันก็มาสภาพนี้เลยครับ อิอิอิอิอิ จากนั้นพี่ช่างก็แปลงข้อต่อสายตัวใหม่เป็นแบบขันเกลียวแทนครับมีการเชื่อมอลูมิเนียมนิดหน่อยครับ เปลี่ยนดรายเออร์ครับ เติมน้ำมันคอมแอร์ เติมนัำยาแอร์R12 เปลี่ยนโอริ่งดรายเออร์ ทั้งหมดผมก็หมดไป 1,650 บาทถ้วนครับ แอร์ก็เย็นใช้ได้ครับใช้ได้ตอนรถวิ่งประมาณ 60-80 km/h เพราะมีลมมาปะทะคอยร้อนทำให้ระบายความร้อนน้ำยาแอร์ได้ดีครับ ถ้าอากาศร้อนมากๆช่วงรถติดก็สู้แดดไม่ได้เหมือนเดิมครับ5555+ เมืองไทยมันจะร้อนไปถึงไหนกัน สงสัยไม่นานคงต้องยกระบบR12ทิ้ง เปลี่ยนมาใช้ระบบน้ำยาแอร R 134 A แทนแล้วมั้งครับลูกพี่เปลี่ยนทั้งยวงเลยครับ

7. Anuson Namgon

Anuson Namgon Guest

0
    0
    0
    อ่ออีกอย่างครับผมลืมล้างคอย์เย็นแอร์ครับเดี๋ยวถ้าว่างต้องไปที่ร้านครับ ให้พี่ช่างเขาแว็กซ์น้ำยาแอร์ออกจากระบบเก็บไว้ในถังก่อน แล้วถึงจะถอดออกมาล้างที่บ้านเองได้ครับ ต้องหมั่นทำความสะอาดคอย์ร้อนที่อยู่ด้านหน้ารถด้วยครับ เอาลมเป่าฝุ่น เอาน้ำฉีด หรือใครมีน้ำยาล้างคอย์ร้อนแอร์ก็ยิ่งดีครับ ทั้งหมดทั้งมวนคือผมมาแชร์ประสบการณ์ แชร์ความเห็นอาจเป็นประโยชน์ต่อพี่ๆที่ใช้นิสสันบูลเบิร์ดได้ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใด ผมต้องกราบขออภัยพี่ๆทุกคนเลยนะครับ

8. ผมสู้ไม่ได้เลยคับ วัดความแอร์ออกจากแอร์ ได้ 7 องศาเองงับ อิอิ อากาศในรถวัดได้แค่ 23 องศาเองคับ

ความเย็นในห้องโดยสารได้แค่นี้เองคับ เห็นช่างบอกคอมแอร์ไม่มีกำลัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้