ยางหุ้มเพลาขาดง่ายจังครับเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานเอง เปลี่ยนใหม่ยกเส้น ใครเป็นบ้างอะครับ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Numchoke Kunmunwong, 20 พฤษภาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ยางหุ้มเพลาขาดง่ายจังครับเพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานเอง เปลี่ยนใหม่ยกเส้น ใครเป็นบ้างอะครับ

1. เป็นเหมือนกันเลยครับ

2. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    ปกติยางพวกนี้มีอายุการใช้งานมากกว่า 30,000 km หรือ 2 ปีครับ... ถ้าน้อยกว่านี้ก็มี 2 อย่างคือยางคุณภาพไม่ดี หรือขนาดของยางไม่เหมาะสมกับตัวเพลาครับ

3. ขอบคุณครับพี่

4. โหลดเตี้ยมากมั้ยครับ

5. ไม่นะครับ

6. Yingyos Sookchai

Yingyos Sookchai Guest

0
    0
    0
    7-8 ปีมานี้ ผู้ผลิตของเทียบเทียมแท้มากมายที่ใช้ยาง recycle มาผลิตยางหุ้มเพลา. ซึ่งยางrecycle หลายชนิดไม่ทนต่ออุณหภูมิและความเป็นเคมีของจารบีครับผม. อายุก็จะไม่ทนทานนานปี

7. Kidakan Ketkaew

Kidakan Ketkaew Guest

0
    0
    0
    ลองเช็คยางแท่นเครื่องดูขาดรึป่าวคับ

8. ไม่ขาดครับ

9. Kidakan Ketkaew

0
    0
    0
    ผมเคยเปลี่ยนได้2-3อาทิตย์ขาด เค้าเลยให้ดูยางแท่นเครื่องทั้ง4ตัว ขาดไปตัวนึง เปลี่ยนใหม่ อยุ่ได้นานเลย

10. เดี๋ยวลองไปเช็คดูให้ครบทุกจุดอีกทีครับ

11. Kidakan Ketkaew

0
    0
    0
    คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้