อยากเปลียนหลอดไฟเรือนไมล์ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย jo jo jo jo, 12 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jo jo jo jo

jo jo jo jo Guest

0
    0
    0
    อยากเปลียนหลอดไฟเรือนไมล์ครับ ไม่รู้ว่าจะหาซื้อหลอดได้ที่ไหนครับ (อยากได้ไฟสีเขียว)
    และก็วิธีถอดเรือนไมล์ ตำแหน่ง ชนิดหลอด ของหลอดไฟครับ

ช่วยตอบหน่อยละกันครับ เพิ่งได้รถมาครับ

2. mosquito

mosquito Member Member

39
    4
    8
    อยากรู้เหมือนกันคับรอผู้รู้คับ

3. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    ต้องการทราบอีกหนึ่งคนครับพี่น้อง

4. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    หลอดที่เปลี่ยนจะเป็นแบบ LED Super Bright แสงมันจะ Beam ที่ตรงหัวหลอดมาก ทำให้จุดที่ตรงหัวหลอดนั้นสว่างมาก มันดูไม่สม่ำเสมอกันทั่วไมล์ ทางแก้ให้หาท่อหดสีขาวขุ่นแบบบางมากหุ้มซะหน่อยแสงมันจะดูเรียบขึ้นแต่ความสว่างจะลดลง การหุ้มมันก็มีเทคนิคนิดนึงด้วยนะครับ

5. TiichA

TiichA New Member Member

45
    7
    0
    ไม่เวิร์คค่ะ

ลองมาแล้วอ่า

ทำเอาเซงจิตไปหลายตลบเลยค่ะ

ตอนแรก อยากทำให้เปนสีฟ้า ก้อแกะ มา แล้วบังเอิญหลอดไส้อ่ะค่ะมันไม่มีสีฟ้า ก้อเลยเอาพลาสติกชนิดพิเศษมาหุ้มหลอดค่ะ

อันนี้ให้คนที่เค้ารับทำอยู่แล้วทำให้นะคะ
    สรุป จากแสงที่ส้มๆสว่างๆ เปลี่ยนเปนฟ้าก้อจริง แต่แบบ หืม มองแทบไม่เห็นเลยค่ะ

เหมือนรถพังยังัยไม่รุ้

เลยเปลี่ยนหใหม่ ลองเอา LEDมา ขด หลังเรือนไมล์ ก้อไม่เวิร์คค่ะ
    แสงสว่างเปนจุดๆๆๆ

ไม่เวิร์คเลยค่ะ สรุปต้องเปลี่ยนกลับมาเปนอัมเดิมค่ะ

เดิมๆๆดีที่สุด

แต่เคยเห็นเค้าพูดนะคะว่ามันมีแผงสีขาว ทำไว้เฉพาะ EK ประมาณ 2 3 พันบาท แต่ไม่เคยเหน และไม่เคยลองใส่ค่ะ

แต่ถ้าจะเปลี่ยนเนี่ย แนะนำให้ใช้อันเดิมดีกว่าค่ะ

อิอิ

BiggyCat ถูกใจสิ่งนี้
  6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ซื้อหลอดสีแดงมาใส่สิคับ สวยดีนะ ไม่ต้องใช้ LED อ่ะ ใช้หลอดธรรมดา แสงมันจะไม่สว่างจนเกินไป

แล้วก็เปลี่ยนพวกหลอดเล็กๆบางจุดด้วยนะ มันจะได้แดงทั้งไมล์ สวยดีออก

7. p_ek

p_ek New Member Member

90
    9
    0
    ใครมีไมล์ไฟสวยๆ ก็เอามาลงให้ดูหน่อย อยากเห็น

8. TiichA

45
    7
    0
    สีแดง

เอ่อ น่าลองดีนะ

แต่ตอนนั้นลองสีฟ้าแระแบบว่า มองอะไรไม่เหนเลยอ่ะค่ะ

9. Mr.t.s

Mr.t.s New Member Member

3
    0
    0

เห็นด้วยครับ ลองมาหลายสีแล้ว ใช้ไม่ได้สักสี มีสีเดียวที่แสดงออกมาทางเรือนไมล์ก็คือสีแดง
    สีฟ้า มองไม่เห็น สีขาวมองไม่เห็น สีไรก็ไม่เห็น สีแดง เห็น สวยด้วย
    วิธี แกะ ก็ ขันด้านบนพัดติกก่อน 2 ตัว แล้วดึงพัดติก ออกมา แล้วก็ขันน็อตยึดเรือนไมล์อีก 4 ตัวแค่เนี้ย
    หลังเรือนไมล์ก็ ดูภาษาอังกฤษ ว่าตัวไหนมีหน้าที่ส่องแสงสว่าง มันจะเขียนว่า ไลท์ มั้ง ภาษาอังกฤษนะ
    ปอลิง สีแดง ก็แดงได้แปบเดียว กลับมาเดิมๆอีกแล้ว สีที่หุ้มอยู่มันซีด จะซื้อก็ซื้อของดีๆหน่อยละกัน:p

10. TiichA

45
    7
    0
    มีรูปมั๊ยคะ อยากเห็นตอนเป้นสีแดงค่ะ

คืออยากเปลี่ยนมากๆ แต่ลองไปแล้วมันไม่เวิร์ค

ขอดูตัวอย่างหน่อยค่า

11. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ด้านวัดรอบ และ บริเวณ วัดความเร็ว แถว ๆ เลข 20 จะใช้หลอด ที10 ซึ่งเป็นหลอดใหญ่เหมือนกับหลอดไฟหรี่

ส่วนที่เหลือใช้หลอดเล็กหมดเลย หลอดเล็กหาสีต่าง ๆ ยาก ไม่ค่อยมีให้เลือกเลย

ดูหลอดตามรูป:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้