ไปขนส่งจังหวัด เพื่อแจ้งเปลี่ยนสี แจ้งแก๊สลงเล่ม โอนจากชื่อแม่ มาเป็นชื่อผม...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย ต้อ เรโทร และยิ้มยกใหญ่ รักในหลวงที่สุด, 9 มกราคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปขนส่งจังหวัด เพื่อแจ้งเปลี่ยนสี แจ้งแก๊สลงเล่ม โอนจากชื่อแม่ มาเป็นชื่อผม เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้ถอดสปอทไลท์บนแรคหลังคาออก จำใจต้องถอด พอถอดเสร็จยังไม่ทันเก็บเข้ารถ เจ้าหน้าที่บอกว่า โอเคครับ ผ่านไปได้ (จะให้ถอดทำไม่เนี๊ยะ ถอดเสร็จยังไม่ถึง 10 วินาทีเลยยยยย) เซ็ง!!!!! คือผมไปขนส่งแบบนี้เลยครับ แบกจักรยานไปด้วย ดีนะเขาไม่ให้ยกจักรยานลง ไม่ง้านเซ็ง 2 เด้ง ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ใบรับรอง LPG 1,500 ผมซื้อผ้าคุลมถังแก๊สด้วย 500 ภาษี 1,047 พรบ 645 ปรับภาษีขาด 1 เดือน 11 ตรวจต่อ 50 อากร 50 โอนยกให้ 1,300 เปลี่ยนสี 350 เพิีม LPG 350 รวมเป็นเงิน 5,803 บาท

1. รถสวยๆๆ จะเรียกนกสนิม ไม่ได้แล้ว ตั้งชื่อใหม่ยังครับ

2. ชื่ิอ อาสกาย ครับ

3. ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ใบรับรอง LPG 1,500 ผมซื้อผ้าคุลมถังแก๊สด้วย 500 ภาษี 1,047 พรบ 645 ปรับภาษีขาด 1 เดือน 11 ตรวจต่อ 50 อากร 50 โอนยกให้ 1,300 เปลี่ยนสี 350 เพิีม LPG 350 รวมเป็นเงิน 5,803 บาท

4. 555 ผมใส่กันชนที่มีสปอรท์ไลท์ไป เค้าให้ถอดออก แล้วถือไปให้เค้าดูอะ แบบว่ากันชนมันตรงรุ่นมีสปอรท์ไลท์อยู่แล้วอะ ไม่ได้ดัดแปลง ทีแรกมันโชว์โง่บอกรุ่นนี้ไม่มีดิสหลัง เลยเปิดสมุดให้มันดู มันเลยจบ ไม่งั้นมันคงเล่นดิสหน้า4 พอทอีกแน่ๆ คิดแล้วขำ

5. Wasin Boonsuk

Wasin Boonsuk Guest

0
    0
    0
    ขนจักรยานแบบนี้ มันไม่ต้านลมหรือครับ

6. ไม่ต้านครับ ผมเคยลองขับที่ 100-120 ก็โอๆ นะคร้าบ

7. Wasin Boonsuk

Wasin Boonsuk Guest

0
    0
    0
    จักรยานเหล็กแถมล้อขอบสูง รับลมเยอะนะ หันให้มันถูกทางได้ ลดแรงต้าน ลดเชื้อเพลิงนะครับ ที่สำคัญมันจะปลอดภัยกับผู้ใช้ถนนร่วมกันครับ

8. ถูกต้องครับ ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำ ที่ผมหันอย่างนี้ มีสาเหตุครับ เพราะแรคหลังคา คานหน้ามี คานหลังไม่มี ทำให้วางฐานแรคจับจักรยานไม่ได้ เลยใข้คานซ้ายกับขวาที่มีระดับเท่ากัน วางฐานแรคจับจักรยานแทน จึงได้ภาพออกมาอย่างที่เห็น แต่ตอนนี้ ผมถอดแรครุ่นเก่านี้ออกแล้ว มาใช้แร็คคานของทูเลย์แทน และวางแนวจักรยานตามแนวตัวรถ รอชมภาพเสตปต่อไปนะครับ เร็วๆ นี้

รถสวยครับ (y)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้