ถามเรื่องนิด AirBag (SRS) ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย MugenTypeR, 13 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    EK'96 เดิมไม่มี AirBag สามารถติดเพิ่มได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ต้องมีอะไรบ้าง และค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

2. keng3343

keng3343 New Member Member

22
    1
    0
    กำลังจะตั้ง กระทู้อยู่เหมือนกัน สงสัยเหมือนกันครับ รอ กูรูมาตอบครับ

3. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ขอรอด้วยคนนะครับ:D :D

4. MonkypantS

MonkypantS Member Member

102
    1
    18
    ผมคิดว่า ไม่น่าจะติดได้นะคับ ระบบ ต้องเปลี่ยนเยอะ

รอ ผู้ร้อีก ล่ะ กันนะคับ

5. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    แอร์ผมคงไม่ฝันถึง

แต่อยากถามว่ารถปี 97 ไม่มี ABS แต่อยากมี จะทำได้ไหมครับ ทำแล้วราคาเท่าไหร จะคุ้มปล่าว

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    โทรถามคุณ noomth มาแล้วครับ (ขอบคุณไว้ ณ.ที่นี้ด้วย) ทั้ง SRS และ ABS สามารถเพิ่มได้ครับ แต่ต้องมีการ wirnig สายไฟใหม่ ถ้าไม่อยาก wiring ก็หาชุดสายไฟเมนที่อยู่ใต้คอนโซนของตัวปี 98 ขึ้นไปที่มี Option พวกนี้อยู่ครับ

7. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    ถ้าได้ชุดสายไฟมาแล้ว ต้องทำมีอุปกรณ์อะไรเพิ่มเติมอีกอ่ะครับ สำหรับ SRS ขอบคุณครับ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้