สอบถามครับ รถมีปัญหา เครื่องมันสะอึก พอไปให้ช่างดู ช่างบอกว่านมหนูตัน...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Pongsit Meemangkang, 26 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ รถมีปัญหา เครื่องมันสะอึก พอไปให้ช่างดู ช่างบอกว่านมหนูตัน แต่พอล้างแล้วอาการก็ดีขึ้น แต่ไม่หายขาด ยังมีอาการเล็กน้อย ไม่รู้เกิดจากอะไร วอนผู้รู้แนะนำแนวทางหน่อยครับ

1. ดูหัวเทียน สายหัวเทียน อาจปรับตั้งไฟนิดหน่อย ลองง่ายๆก่อนครับ

2. ดูแล้วครับผม ติดเต็มทุกสูบเลยครับ

3. หัวเทียน สายหัวเทียน

4. ติดแก๊สป่ะคะ ถ้าติดก็ลองจูนแก๊ส

น้ำมันครับผม หัวเที่ยนสายหัวเทียน เช๊คแล้วครับ ปกติดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้