สวัสดีครับ ขอสเปค ลมยางหน่อยครับ ตัวกระบะ 185/65 ขอบ 14ครับ หน้าหลังเลยครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Mocyc'clinic Chantaburi, 24 กุมภาพันธ์ 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีครับ ขอสเปค ลมยางหน่อยครับ ตัวกระบะ 185/65 ขอบ 14ครับ หน้าหลังเลยครับ ใส่แครี่บอยอย่างเดียวครับ ไม่ได้บรรทุกหนัก (มีก็แต่เมียข้างๆ เกือบๆ100โล อิอิ) ตอนนี้เติมหน้า 32 หลัง30ครับ รู้สึกกระด้างมากครับ โช้คหน้ากาเบียล หลังเดิมครับ ขอบคุนครับ

1. อ่อ เอาโช้คหน้าไปซ่อมมาตามที่คุน ด.ช. ธีรสิทธิ์ สินเทศ บอกแล้วครับ พอกลับมา รถข้างซ๊ายมานสูงกว่า ข้างขวา1นิ้ว วัดจากขอบซุ้มล้อถึงขอบแม็คด้านบนครับ ตั้งศูนแล้วไม่หายครับ

2. ผมเติม 30 ล้อขอบ15

3. Nume Monthathip

Nume Monthathip Guest

0
    0
    0
    30 เช่นกันครับ ^^

4. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ซ่อมโช๊ค มันไม่เกี่ยวกับความสูงอะ

5. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    30 นุ่มหนึบ

6. Deaw Eakkachai

Deaw Eakkachai Guest

0
    0
    0
    30 นุ่มครับขอบ 16"

7. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    โช๊คซ่อมมาแล้วแข็งกระด่าง กลับไปร้านให้เค๊าเปลี่ยนเบอร์น้ำมันโช๊คใหม่ได้ครับบอกเค๊าว่ามันแข็งไปขับไม่ได้ ส่วนถ้าความสูงผิดเพี้ยนกันไปมากขนาด 1นิ้ว ผมว่าต้องหาที่จอดที่เรียบพื้นเสมอกันครับแล้วดูอีกที

8. Jacky Jdm

0
    0
    0
    ถ้ามั่นใจแล้วว่าพื้นเรียบ แต่ยังไม่เท่ากันอีก....ต้องมาหากันครับว่าเกินจากอะไร สปิงตัดมาหรือเปล่าถ้าตัดมาเอียงก็เรียบร้อยหาสปิงมาใส่ใหม่ ต่อมามาดูว่า สปิงที่ช่างใส่มาให้ถูกชุดกันหรือเปล่า ค่าเคมันจะไม่เท่ากันทำให้ความสูงไม่เท่ากันครับ และก็ดูที่สปิงหลังด้วยนะครับ ถ้าสั้นยาวไม่เท่ากัน หน้าก็จะไม่เท่ากันตามไปด้วยครับ

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    และหรือ ช่างอัดน้ำมันมาไม่เท่ากันลองหาคำตอบดูครับ

10. งัยเราเติม 32 หมดทุกล้อหว่า มิน่าแข็งกระโด๊ก

11. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    30 ขับรถเปล่าๆครับพี่กาญ แต่ถ้าบรรทุกบ่อยครั้งก็คงต้อง32 ดีที่สูดดดดดด

12. หนูหน้า 32 หลัง 35

13. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลองลดเหลือ 30 สี่ล้อแล้วจะรู้สึกว่าน่าขับขึ้นเยอะ ^_^

14. รถหนูอ่ะหรอ

15. Dew Romkloa

0
    0
    0
  16. Jacky Jdm

0
    0
    0
    หนูตัวเท่าช้างงง

17. Dew Romkloa

0
    0
    0
    คริ.. คริ..

18. ของข่อย 34 + 34 จอดนานต้องเติมไว้เยอะ ๆ ไม่มีตังค์ออกไปไหน

เจอคราวหน้าจะขโมยของให้หมดเลย ฮึ้ย!! ด.ช.ธีรสิทธิ์ สินเทศ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้